Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chọn sữa nào cho con?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.04K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác ơi,em là thanh viên mới gia nhập đại gia đình Webtretho.Cho em hỏi các bác đang dùng loại sữa nào cho con mình.Con em đang uống Friso nhưng em thấy cháu uống mà không lên ký gì cả,em muốn đổi sữa nhưng không biết loại sữa nào mát vì trước đây bé hay bị bón.Với lại đang trong giai đoạn rối rắm về sữa nên em không biết phải dùng sữa nào.Các bác tư vấn giúp em nhé.Xin cám ơn các bác

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 467 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hai bé nhà mình uống Enfa mình thấy cũng ok lắm, bé lớn thì lúc trước uống Abott thì bón ơi là bón mà bây giờ đổi sữa thấy ngày nào cũng đi được, bé nhỏ thì lúc trước đẻ thiếu tháng chỉ có 2kg à mà bây giờ nói trộm vía nha 13 tháng cũng được 12kg
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 103 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cho con mình uống đủ loại sữa: VInamilk, Nes, Co gai HL, Abott..v...
    Không nên uống quá lâu dài một loại sữa vì biết đâu sữa đó có chất gì không tốt ( sau này phát hiện ra) thì con mình bị ngấm quá nhiều. Sữa không hợp với con mà cứ ép nó thì tội nghiệp.
    Uống nhiều loại sữa cho nó dễ tính cho ăn uống ngay từ bé đi, sau này đỡ khổ con.
    Đó là kinh nghiệp của mình, chia sẻ với mẹ nó nhé.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Dumex cũng được lắm thấy con bé gần nhà mình uống Dumex thường từ nhỏ đến lớn, bây giờ 4 tuổi 26kg
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các bác nhiều nhé.Để em thử xem chứ nhóc nhà em 14 tháng mà chỉ có 9,4kg thôi:Sad:Bé ăn cũng được,uống sữa cũng được mà không lớn gì cả.
    • 348 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Hai ngày nay nghe tin trên tivi và đọc báo thấy lượng sữa trên thị trường kinh quá. Bác sĩ thì tư vấn mua sữa có giấy kiểm định chất lượng, hoặc vào siêu thị mua cho có nguồn gốc xuất xứ. Eo ôi trong siêu thị vẩn còn hàng đấy, mà đi tìm sữa có tem mới của Cục kiểm định thì chưa có. Khổ thật, mẹ nó sữa ít nên phải dùng sữa bình để trợ lực. Riêng ở Nha Trang thì chưa có 1 lon sữa nào là đạt yêu cầu như trên tivi hoặc báo chí khuyến cáo cả. Bỏ ngang thì nó khóc khi đói, nên bây giờ đang nhờ mọi người tư vấn xem thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 650 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ngày xưa làm gì có sữa, bạn hãy hỏi bà ngoại/nội/mẹ nuôi con thời ấy ra làm sao sau khi cai sữa? Chỉ có cháo
    + nước mắm thôi à.
    avatar16341_4avatar16341_4avatar16341_4avatar16341_4
    Sổ bìa đen: BLCBPT
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,865 Được cảm ơn

Nếu sợ quá thì cứ sữa của Vinamilk mà bú/uống thôi. Thay vì ngồi lo lắng, mẹ nó nên cập nhật thông tin báo chí thường xuyên, họ đang kiểm định và công bố những loại sữa không nhiểm Melamine đấy, thấy cái nào không có thì mua cái đó cho con. Còn ngồi lo không dám dùng sữa nào hết thì con đói thôi.
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 2,150 Được cảm ơn

Em đang cho bé nhà em dùng Nan,sắp hết rồi bây giờ chả biết làm thế nào.Sữa này có đảm bảo ko nhỉ các mẹ ơi.
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

IyGLp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 650 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hãy đi tìm vú em.
    avatar16341_4avatar16341_4avatar16341_4avatar16341_4
    Sổ bìa đen: BLCBPT
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cho con uong sua organic cua uc thay con kha hop va tang can. Di ve sinh rat deu dan. Minh cuug da Gioi thieu cho nhieu Ng ban Minh cho con dung thay rat la ok.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa Hanie Kid 400g -900g
    -Dinh dưỡng cho trẻ ốm yếu,lười ăn,tiêu hóa kém và trong thời kỳ dưỡng bệnh ( trẻ từ 6 tháng tuổi -10 tuổi )có thể dùng bằng cách ăn qua xông (sonde)
    -Giúp tăng sức đề kháng, nâng cao thể trạng cho bệnh nhân trước và sau phẫu thuật
    -Giúp nhanh liền vết thương sau phẫu thuật, loét do nằm lâu
    HỘP 400G -230.000
    HỘP 900G- 450.000
    Các mẹ ủng hộ e nhé .nếu lấy hàng các mẹ có thể ib hoặc lh qua sdt :0983427788 cho e nhé.
    Về nguồn gốc thì các mẹ cứ yên tâm nhé. Vì sũa này chỉ phân phối ở phòng khám và bệnh viện
    • 402 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehannah Xem bài viết
    Nếu sợ quá thì cứ sữa của Vinamilk mà bú/uống thôi. Thay vì ngồi lo lắng, mẹ nó nên cập nhật thông tin báo chí thường xuyên, họ đang kiểm định và công bố những loại sữa không nhiểm Melamine đấy, thấy cái nào không có thì mua cái đó cho con. Còn ngồi lo không dám dùng sữa nào hết thì con đói thôi.
    Mình nghĩ là không có lý do gì để chắc rằng sữa Vinamilk không bị nhiễm này nọ. Mà cũng không loại trừ nguy cơ nhiễm nhiều hơn .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 257 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Em nghe mọi người khen Friso mát nhưng sao em cho con uống lại chậm lên cân và bị táo nhỉ, chuyển san Nan thì hết táo í
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà bạn mấy tuổi rồi, bé nhà t h hơn 2 tuổi rồi, nói chung cũng phải đổi sữa suốt vì bé nhà t đường tiêu hóa cũng không được tốt lắm, đợt sau t chuyển cho uống Gallia thì thấy ổn, sữa đấy uống mát, bé t đi phân thường mà đều, uống cũng thấy tăng cân, bạn thử chuyển sang sữa đấy xem vì cũng tùy thể trạng của từng bé đấy nên cũng không chắc là có hợp không.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Abbott - nhiều chất nhưng hơi nóng. Bé nào uống hợp thì trộm vía cực thích luôn, nhưng cơ địa đã nóng thì uống 1 hộp biết liền
    Cháu nhà chị mình kén lắm, trước giờ đổi bao nhiêu sữa mà đến lúc có bà dì bên Nga gửi sữa dê về nó mới chịu uống nửa năm nay rồi. Nhà mẹ nào có điều kiện thì uống cái đó mát mà thơm lắm ý. Mình người lớn uống cũng thấy ngon.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 83 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metre_308 Xem bài viết
    Abbott - nhiều chất nhưng hơi nóng. Bé nào uống hợp thì trộm vía cực thích luôn, nhưng cơ địa đã nóng thì uống 1 hộp biết liền
    Cháu nhà chị mình kén lắm, trước giờ đổi bao nhiêu sữa mà đến lúc có bà dì bên Nga gửi sữa dê về nó mới chịu uống nửa năm nay rồi. Nhà mẹ nào có điều kiện thì uống cái đó mát mà thơm lắm ý. Mình người lớn uống cũng thấy ngon.
    Abbott nóng thì đúng rồi, nhưng mình không nghĩ là vì lí do nhiều chất.
    Search những thông tin liên quan đến vấn đề sữa phòng tránh táo bón thì mình thấy : sữa được bổ sung đường Oligosaccharide giúp cho việc tăng cường vi khuẩn có lợi ( như vi khuẩn Bifidobacteria) tốt cho đường ruột của bé, và giúp ngăn ngừa táo bón.

Chính vì lí do đó mà trẻ bú sữa Morinaga thường không gặp táo bón.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thì cứ vinamilk em chơi thôi ạ. hic.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 83 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethuy1981 Xem bài viết
    Em thì cứ vinamilk em chơi thôi ạ. hic.
    Vinamilk hơi nhiều đường quá. Cho trẻ dùng ngọt nhiều sẽ ảnh hưởng đến trí thông minh của trẻ. Mà Mình không thích con mình tăng cân quá làm ảnh hưởng đến sự phát triển chiều cao nữa nên vẫn quyết định dùng Morinaga , hơi bị đắt tí. Nhưng đành cố vì con.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em đang thực hiện khảo sát về thị trường sữa nhằm đáp ứng tốt hơn nhu cầu của các mẹ đang nuôi con ạ. Các mẹ vui lòng bớt chút thời gian giúp em hoàn thành bảng khảo sát này với, có 9 câu thôi k mất nhiều thời gian đâu ạ. Em xin chân thành cảm ơn các mẹ nhé, hihi

https://docs.google.com/forms/d/1JP4kziBBgPWfoJOgYwiKYhLeMVFvnfRV_n4rclanjMg/viewform