Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cảnh báo sữa xách tay giả tại Sài Gòn

• 56 Lượt chia sẻ
  • 157K Lượt đọc
  • 463 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là làm ơn mắc oán,sao mọi người cứ nghĩ sang chiều hướng xấu thế nhỉ,bạn ấy cũng biết vậy nên chia sễ cho các mẹ biết mà đề phòng đổi lại các mẹ cứ tỏ thái độ không ra sao cả.giờ cái gì chẳng làm giả cẳng ai thương người dâu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sữa việt nam cũng chẳng khác gì uống sữa tươi sữa bò con mình ướng chán lắm.quảng cáo thì hay nhưng dùng thì mới biết
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thị trường giờ quá nhiều loại sữa. chip nha mình cũng đang lo sợ mua phải sữa dởm đây. thôi thì tin tưởng vào hãng, sự tìm hiểu của mình và người bán vậy
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 156 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

May quá hôm bà chị trong SG định mua sữa gửi ra xong lại thôi
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn Yoanh vì thông tin hữu ích này, các mẹ nên cẩn thận khi mua sữa cho cục cưng của mình. nhưng nếu nguồn hàng từ người thân thì an tâm rùi, hoặc nếu các mẹ mua hàng có giấy chứng nhận nguồn gốc xuất xứ rõ ràng thì nên an tâm và cũng đừng quá hoang mang vì vấn đền này.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 190 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình mới mua 1 hộp s26 về cho bé dùng thử của me_em_tron bên lcm về dùng mới đọc được thông tin này. Có mẹ nào mua của mẹ này không ạ? Em sẽ về check lại hộp nhưng em thấy sữa không tơi như Nan trước đây em dùng cho bé và uống xong thấy có vị hơi chát chát. Mẹ nào có kinh nghiệm không chỉ em với. Em cảm ơn nhiều lắm.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thật buồn cười ở việt nam có rất nhiều người bỏ tiền thật ra mua hàng rởm mà không biết.mong mọi người hãy cảnh giác tốt nhất là có tìm hiểu kĩ từ trước,đừng ham rẻ mà hóa ra đắt,lại còn mang bệnh vào người .
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,854 Bài viết

• 3,321 Được cảm ơn

HUHU,tính mua sữa xt meiji,mà sao đọc mù mờ qua!
    Mèo mặt bự cùng Danny và Cọp con yêu dấu

Thanh lý
    https://zaodich.com/forum/f2932/thung.../#post26253916
    QUÀ TẶNG CUỘC SỐNG
    https://www.webtretho.com/forum/f26/n...-troi-1224816/
    • 55 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

trời ơi mua sữa phải có nguồn gốc rỏ ràng chứ không mua tầm bậy như vậy được!
    kevin-hieu
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi mua sữa xách tay o sai gon ở đâu đảm bảo chỉ giúp em với con em nhẹ cân quá huhu
    • 153 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

chuyện này có thật đấy bạn ạ. mình có chị bạn làm ở VNA, xách tay sữa Meiji cho mình về toàn giá khoảng 465k cho sô 9. chị ấy bảo có 2 loại Meiji Đài Loan và NBan, Đài Loan giá rẻ hơn đó, các mẹ cẩn thận nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 327 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình đang cho con dùng Meiji xt đây. Mẹ nào sành, chỉ cho mọi người biết cách phân biệt đâu là Nhật , đâu là ĐL được ko? Chứ nói thật, tâm lý chung là mua sữa mà rẻ hơn được 10-20k là mừng thầm trong bụng lắm ý!
    LxzYLxzYp7

0m-3,6kg; 1m-5,1kg; 2m-6,6kg; 3m-7,4kg-60cm; 4m-8,1kg; 5m-8,9kg-67cm,
    6m-8,9kg-69cm:Thinking:;7m-9,1kg-70cm; 8m-9kg-72cm:Sad:; 9m-9,2kg-74cm, 10m-9,4kg-75cm; 11m-9,7kg-76cm;12m-10kg-77cm; 15m-11kg-82cm, 20m-12kg-85cm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Vì thích hàng nhập thì p chịu rủi ro thôi, ở VN b.nh loại sữa ko dùng, dùng hàng xách tay vừa đắc, vừa phụ thuộc ng bán. Mình cũng dùng MeiJi nhg là laọi sx cho thị trường VN, có cty nhập khẩu , ko p hàng xách tay, vừa hợp túi tiền, nguồn gốc rõ ràng, con vẫn ptriển bthường. Nh ng ười ko lo nổi vẫn dùng Vinamilk bé vẫn học giỏi thông minh có sao đâu
    eNortjK1UrKwNDU2VbIGXDAS6wKq17
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái vụ sữa giả này làm mình căm phẫn lắm lắm đây. Các Mẹ đừng nghĩ sữa nhập khẩu, có nhà phân phối chính thức ở VN mà yên tâm nhé. Con mình là 1 bằng chứng đau lòng nè :Sad: Số là hôm T6 vừa rồi mình mua cho con 1 lon Meji Gold 2, do cty Hương Thủy nhập khẩu. Lúc khui hộp sữa thì thấy có mùi hơi khác với mấy hộp cũ nhưng lúc pha xong thì mùi không khác nữa. Vậy nên mình cứ cho bé uống. Bé vừa uống xong khoảng nửa tiếng thì mẩn đỏ nổi đầy lưng. Mình sợ quá, dừng ngay. Vậy mà đến sáng vẫn thấy nó chuyển sang bụng rồi từ từ mới hết. Gọi cho cty thì họ nói chắc con mình ăn gì bị dị ứng chứ không có lý do nào trước đây uống Meji Gold 2 không sao mà giờ lại có sao. Mình muốn họ kiểm tra lại hộp sữa của mình thì họ nói phải đem hết cả hộp đi họ mới kiểm tra chứ ko chịu lấy mẫu :confused: Đó, phong cách bán hàng vậy đó!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chamhoi Xem bài viết
    Cái vụ sữa giả này làm mình căm phẫn lắm lắm đây. Các Mẹ đừng nghĩ sữa nhập khẩu, có nhà phân phối chính thức ở VN mà yên tâm nhé. Con mình là 1 bằng chứng đau lòng nè :Sad: Số là hôm T6 vừa rồi mình mua cho con 1 lon Meji Gold 2, do cty Hương Thủy nhập khẩu. Lúc khui hộp sữa thì thấy có mùi hơi khác với mấy hộp cũ nhưng lúc pha xong thì mùi không khác nữa. Vậy nên mình cứ cho bé uống. Bé vừa uống xong khoảng nửa tiếng thì mẩn đỏ nổi đầy lưng. Mình sợ quá, dừng ngay. Vậy mà đến sáng vẫn thấy nó chuyển sang bụng rồi từ từ mới hết. Gọi cho cty thì họ nói chắc con mình ăn gì bị dị ứng chứ không có lý do nào trước đây uống Meji Gold 2 không sao mà giờ lại có sao. Mình muốn họ kiểm tra lại hộp sữa của mình thì họ nói phải đem hết cả hộp đi họ mới kiểm tra chứ ko chịu lấy mẫu :confused: Đó, phong cách bán hàng vậy đó!
    Vậy thì chẳng biết dùng sữa gì nữa hay dùng Dialac của Vinamlik cho chắc ăn
    eNortjK1UrKwNDU2VbIGXDAS6wKq17
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 92 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hi`, vấn đề là các mẹ nhà mình ai cũng muốn cho con uống sữa ngoại nhưng mà lại muốn mua giá rẻ .

Sữa giả đầy rẫy ở cửa khẩu La Bảo, Móng Cái , Quảng Ninh , các mẹ đi một lần là sẽ thấy ngay .Sữa xách tay có một nhược điểm là không có hóa đơn vì vậy không ai dám đảm bảo là hàng xịn hay không ?

Như mình từng ở Pháp nên sữa của con mình đang uống là Bledilait 3 chính mình đặt hàng tại Pháp nên rất yên tâm .

Như mình nhập hàng kem dưỡng mỹ phẩm Estee Lauder từ Pháp về nên 1 tháng mình nhập hàng 2 lần , mẹ nào muốn mua sữa cho con thì có thể pm mình , mình sẽ chỉ mua sữa của Bledilait và Gallia thôi , có hóa đơn gốc về tận nơi mình chỉ tính tiền ship của các mẹ .

Các mẹ có thể tham khảo topic sau :
    http://www.*************/forum/showt...B%AB-ph%C3%A1p
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 77 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sữa giả á???? giả thật ư? sao chứng minh được đó là loại sữa giả? đã có cơ quan thanh tra kiểm tra kết luận nào chưa? đấy là giả về phương thức pháp lý kinh doanh hay giả về chất lượng?
    sợ nhất là những loại sữa cho bé uống vào chỉ thấy đầu to ra còn chân tay thì teo lại.Nếu là đúng là giả về chất lượng thì bắn bỏ ba đời những thằng nào sản xuất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 139 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ôi vào đây đọc mà hoang mang quá, chẳng biết cả năm nay con mình dùng hàng xách tay là thật hay giả nữa hichic, đang chuẩn bị chuyển qua ICREO cho con mà đọc thế này cảm giac sợ luôn. KO biết Mori con mình uống la thật hay giả nữa. KIểu này lại muối mặt nhờ sếp mua giùm về thôi huhuhu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bố em đi Mỹ, cũng thương cháu tha lôi chục hộp EnfaGrow về đây, bill biếc đàng hoàng, sao em uống ngang lắm, ko biết đã ai dùng thử chưa.. Đang cho con uống Meiji, chuyển sang sữa này thấy lạ lắm, uống ngang và chat chát..giống vị sữa mẹ
    Chắc lại quay về Meiji