TIN TÀI TRỢ.

Cảnh báo sữa xách tay giả tại Sài Gòn

• 56 Lượt chia sẻ
  • 157K Lượt đọc
  • 463 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình quen 1 chị làm ở hải quan sân bay, tình cờ mình nghe được tin có 1 người chuyên đặt sữa giả nhãn hiệu S26 của Úc và Meiji của Nhật. Mình biết vì cách đây 3 hôm chị này tình cờ phát hiện 1 lô hàng S26 và Meiji từ Đài Loan về.
    Các mẹ mua hàng xách tay cẩn thận nhé, mình nghe nói người này chuyên bán hàng xách tay ở tân Bình, nhập sữa giả số lượng rất lớn, phân phối đi các shop ở Nguyễn Thông, cả Hà Nội nữa. Sữa S26 khi mua các mẹ nhớ xem bên dưới đáy hộp, các chữ số date in trên vỏ hộp không đều nhau, số cao, số thấp, nét chữ đậm nhạt cũng không đều. Ngoài ra tất cả đều rất giống nhau, rất khó phát hiện. Chỉ trừ khi mở hộp bên trong ra sữa không tơi, không vàng và kg có mùi thơm, ngậy như mùi S26
    Còn sữa meiji con mình không ăn nên mình không biết, các mẹ cần mình sẽ hỏi dùm sau nhé
    Con cái là của để dành...quý nhất

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,701 Bài viết

• 5,208 Được cảm ơn

Theo như bạn nói thì là ng này thuê làm giả từ tận bên Đài Loan à:Surprise: Tinh vi nhể:Thinking: Dưng mà sao k làm luôn ở VN cho nhân công nó rẻ, lại k mất tiền vận chuyển, hải quan thì mới lãi nhiều, đáng để mà mạo hiểm chứ!onttella: với giá sữa nguyên liệu thế giới giờ tăng vùn vụt mà làm ở nước ngoài vận chuyển về VN ăn đc có mấy đồng mà nguy cơ cao nữa:Silly: vớ vẩn đi bóc lịch như chơi ý nhỉ:Laughing:
    Nói chung là để yên tâm thì cứ xài hàng sx hoặc đóng lon ở Vn như vinamilk, cô gái hà lan, Nestle.... cho yên tâm!Mình là ng VN nên yêu nước, đóng góp thêm cho kinh tế đất nước:Laughing: Mua sữa xách tay vừa mắc vừa run:Laughing:
    ZBPAZBPAp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

bạn ơi, mình biết nguồn tin này khá chính xác nên cảnh báo mọi người thôi, còn vì tại sao từ Đài Loan về thì mình k biết, có lẽ bên đấy trình độ làm hàng giả cao hơn VN, khó phát hiện hơn. Theo mình nghĩ chắc k riêng gì ở VN có người thuê làm hàng giả, cả các nước khác nữa kia, mà làm càng sx số lượng càng nhiều thì giá càng rẻ nữa chứ.
    Riêng sữa sx trong nước còn khá nhiều vẫn đề phải bàn cãi như trong topic này vẫn có nhiều mẹ phát hiện sữa hỏng, có sâu bọ,... đấy thôi.
    Vấn đề là bà mẹ nào cũng muốn cho con mình những gì tốt nhất, đáng buồn có một số người mất lương tâm khi nhập sữa giả về mà k cần biết nó ảnh hưởng như thế nào đến trẻ nhỏ
    Không ngờ mình có ý cảnh giác cho mọi người mà bạn lại có ý khinh khi mình, tin hay không tùy mọi người xem xét & kiểm tra những dấu hiệu mình đã nêu thì sẽ rõ nhé
    Con cái là của để dành...quý nhất
    • 754 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yoanh Xem bài viết
    bạn ơi, mình biết nguồn tin này khá chính xác nên cảnh báo mọi người thôi, còn vì tại sao từ Đài Loan về thì mình k biết, có lẽ bên đấy trình độ làm hàng giả cao hơn VN, khó phát hiện hơn. Theo mình nghĩ chắc k riêng gì ở VN có người thuê làm hàng giả, cả các nước khác nữa kia, mà làm càng sx số lượng càng nhiều thì giá càng rẻ nữa chứ.
    Riêng sữa sx trong nước còn khá nhiều vẫn đề phải bàn cãi như trong topic này vẫn có nhiều mẹ phát hiện sữa hỏng, có sâu bọ,... đấy thôi.
    Vấn đề là bà mẹ nào cũng muốn cho con mình những gì tốt nhất, đáng buồn có một số người mất lương tâm khi nhập sữa giả về mà k cần biết nó ảnh hưởng như thế nào đến trẻ nhỏ
    Không ngờ mình có ý cảnh giác cho mọi người mà bạn lại có ý khinh khi mình, tin hay không tùy mọi người xem xét & kiểm tra những dấu hiệu mình đã nêu thì sẽ rõ nhé
    Cảm ơn yoanh đã cho những bà mẹ trẻ nuôi con nhỏ như mình biết thông tin này để đề phòng cảnh giác. Mình cũng là "tín đồ" bất đắc dĩ của sữa xách tay cũng bởi vì không có niềm tin đối với chất lượng sữa trong nước. Con mình không uống S26 lẫn Meiji. Tuy nhiên nếu 2 loại sữa đó mà họ cũng làm giả được thì chẳng bảo đảm được các loại sữa khác sẽ không bị như vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 267 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Sợ thế nhỉ. Con mình thì đang uống S26 đây, mai mình sẽ kiểm tra lại lô sữa của con xem thế nào, nhưng mình cũng ko lo lắm vì mình lấy sữa từ 1 người bạn thân. Các mẹ cẩn thận nhé.
    SslS
    GMfs
    wvmAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 61 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trời ơi chả ai làm giả từ nước ngoài về làm gì cho đắt, lại còn mất tiền qua hải quan, vận chuyển nữa chứ. Nếu làm giả thì ở Trung Quốc là rẻ nhất. Mà ở Trung Quốc thì vận chuyển qua hải quan làm gì các mẹ nhỉ , vì mình có đường biên giới giáp với TQ mà. Sua S26 thi có của Sing, thái, dai loan, chả tội gì làm giả cho mệt. Sữa đấy mà còn làm giả thì chắc sữa gì cũng làm giả được quá. Mà mấy bà bán hàng có cửa hiệu đàng hoàng ngu gi họ đi bán sữa giả lãi được vài đồng bạc, bán cho con nhà người ta mà bị phát hiện chắc các mẹ cạch mặt có phải là dại không.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,046 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mezinthoi Xem bài viết
    Trời ơi chả ai làm giả từ nước ngoài về làm gì cho đắt, lại còn mất tiền qua hải quan, vận chuyển nữa chứ. Nếu làm giả thì ở Trung Quốc là rẻ nhất. Mà ở Trung Quốc thì vận chuyển qua hải quan làm gì các mẹ nhỉ , vì mình có đường biên giới giáp với TQ mà. Sua S26 thi có của Sing, thái, dai loan, chả tội gì làm giả cho mệt. Sữa đấy mà còn làm giả thì chắc sữa gì cũng làm giả được quá. Mà mấy bà bán hàng có cửa hiệu đàng hoàng ngu gi họ đi bán sữa giả lãi được vài đồng bạc, bán cho con nhà người ta mà bị phát hiện chắc các mẹ cạch mặt có phải là dại không.
    vấn đề hàng nhái, hàng giả trên thế giới rất nhiều, việc sữa giả cũng vậy.chuyện hàng ở Nguyễn thông trộn hàng giả (không chỉ có sữa) thì nhiều người biết lắm. Chuyện HQ sân bay biết tin này là chính xác vì HQ có thể kiểm tra, có yêu cầu giấy kiểm tra chất lượng của TT3. Mình thật sự xót xa khi mẹ yoah post tin này lên để mọi người tham khảo và đề phòng nhưng các mẹ lại tỏ ý không tin tưởng. thôi thì coi như tham khảo, vui vẻ cả nhà nhá.
    Đỉnh là cục Gà, Rim là cục Heo
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi! Tớ cũng đang kinh doanh mặt hàng này, nhưng theo những gi mà tớ đang tìm hiểu thì không hề có sữa giả nào được phát hiện bởi Hải quan Sg cả, vì nhà tớ có rât nhiều người quen làm ở sân bay TSN, nếu có trường hợp này thì con chau nhà tớ(tuyền dùng S26) đã không dam xài nữa rùi
    Vì thường khách hàng mua hàng xách tay bao giờ cũng phải đặt niềm tin vào nguồn hàng của mình vì mặt hàng nì làm gì có luật pháp Vn bảo đảm đâu, chỉ có chất lượng được thể hiện qua các bé khi được dùng đồ nì thui, cho nên tớ thấy bạn khi chưa có chứng cớ xác thực thì không nên tung đòn hỏa mù làm các mẹ lo lắng nhé, mà tớ biết bạn cũng đang kinh doanh mặt hàng nì, mà sao nỡ bỏ bom các mẹ khác thế:LoveStruc: onttella:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 117 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn bạn rất nhiều về thông tin này dù con mình không uống cả 2 loại sữa này.Mình sẽ bảo với bạn bè v/v này.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,144 Bài viết

• 1,997 Được cảm ơn

Lại gặp Mẹ Zin Thối mỗi khi đề cập tới sữa S26 hàng xách tay
    Cho con uống sữa nhập qua công ty hay hàng xách tay thì tùy vào mỗi người thôi . Mặt hàng sữa thì tớ không biết, nhưng nhất là hàng mỹ phẩm , cứ trộn hàng nhái, hàng giả vào rồi nói đây là hàng xách tay , cái này thì trên thị trường quá nhiều rồi :Crying:
    Còn vấn đề nữa là nhiều khi chính người bán cũng không biết là mình đang bán hàng giả, vì khi đã cố tình làm hàng giả cao cấp, thì ngay cả nhà sản xuất cũng khó phân biệt được các mẹ à .
    Những thông tin này rất có ích cho các mẹ tham khảo và cân nhắc khi chọn sữa / chọn nơi mua sữa cho con .

Mình nghĩ là mình biết chổ bán hàng ở Tân Bình rồi, mua váng sữa 1 lần là cạch luôn, ai đời hàng quá date , mà cứ khăng khăng là đó là ngày sản xuất, & hạn dùng là 12 ngày . (mình mua ngày 2/4, date trên hộp là 31/3 )
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 61 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

E công nhận la may soi hai quan khong the phat hien ra hang gia duoc. Ma sao cac mẹ bán hàng cứ tung tin linh tinh the nhỉ. Tung tin như vậy chính các mẹ là người vất vả với cả đống hàng của mình đấy. Còn hàng nào mà chả có hàng giả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,144 Bài viết

• 1,997 Được cảm ơn

A À Á , diễn đàn này sắp biến thành đấu trường của những mẹ kinh doanh hàng xách tay rồi nhé .
    • Him
      Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 228 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thông tin sữa giả này mình cũng vừa nghe cô em gái làm trong VNairline nói đấy. Cũng không biết thực hư thế nào nhưng mình nghĩ không có lửa thì làm sao có khói. Nên chúng ta cũng nên cảnh giác thì hơn. Nói chung mua bán trực tuyến nhất la fnhững hàng xách tay thì tốt nhất nên tìm hiểu về người bán hàng đã nhỉ? Dù sao cung cảm ơn mẹ yoanh đã cảnh báo.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 132 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình quen 1 chị làm ở hải quan sân bay, tình cờ mình nghe được tin có 1 người chuyên đặt sữa giả nhãn hiệu S26 của Úc và Meiji của Nhật. Mình biết vì cách đây 3 hôm chị này tình cờ phát hiện 1 lô hàng S26 và Meiji từ Đài Loan về.
    Các mẹ mua hàng xách tay cẩn thận nhé, mình nghe nói người này chuyên bán hàng xách tay ở tân Bình, nhập sữa giả số lượng rất lớn, phân phối đi các shop ở Nguyễn Thông, cả Hà Nội nữa. Sữa S26 khi mua các mẹ nhớ xem bên dưới đáy hộp, các chữ số date in trên vỏ hộp không đều nhau, số cao, số thấp, nét chữ đậm nhạt cũng không đều. Ngoài ra tất cả đều rất giống nhau, rất khó phát hiện. Chỉ trừ khi mở hộp bên trong ra sữa không tơi, không vàng và kg có mùi thơm, ngậy như mùi S26
    Còn sữa meiji con mình không ăn nên mình không biết, các mẹ cần mình sẽ hỏi dùm sau nhé
    Bạn ơi hỏi cho mình dấu hiệu của Meiji giả nhé, con mình đang uống Meiji số 0. Trời ơi nếu con uống sữa giả chắc mình chết mất!:Crying: Hỏi giúp mình nhé!
    • 24 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Sợ quá - tớ cũng mới mua 1 hộp Meji xách tay cho em bé của tớ - hàng quen đàng hoàng - bóc ra uống có 1 lần thấy bé đi tướt - chỉ nghĩ đơn giản là bé không hợp nên stop, chuyển về Friso lại. Hộp sữa ấy vẫn đang còn ở nhà, vứt thì tiếc mà không dám cho con uống lại. Hôm nay đọc bài này - rùng mình ...
    ۩ Sửa chữ ký hòai.. sửa tới sửa lui mà chả biết ký gì à
    • 143 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Chết thôi, vửa mua 2 hộp S26 hàng xách tay, run quá, không biết thực hư sao nữa. Không khéo lại rước họa vào thân cho con rồi, mình phải kiểm tra lại thôi. Cảm ơn thông tin của các mẹ. Dù sao cũng vẫn phải cẩn thân
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,144 Bài viết

• 1,997 Được cảm ơn

Tớ cũng đang định cho con uống Meji xách tay khi nào con 6 tháng, bây giờ nghe có sữa giả thì chán quá, chắc lại trung thành với Nan thôi , hic
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho con uống S26, lo quá đi mất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 111 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho con uống Mejji số 9, được 5 hộp rồi, hôm nay đọc thấy sợ quá, không biết thật hư thế nào. Có mẹ nào có kinh nghiệm về sữa Meji chỉ giúp với.
    • 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ kiểm tra được thật và giả dễ mà. Khi uống sữa giả, sữa sẽ không có độ thơm ngậy như sữa thật, độ tơi của sữa cũng kém. Và quan trọng là bé sẽ không lên cân, sẽ bị đi ngoài, có trăm kiểu phản ứng khi gặp sữa giả. chúc các mẹ sớm tìm được câu trả lời cho mình, kẻo thần hồn nhát thần tính thì các bé sẽ thiệt thòi ạ!:Laughing: :Rose: :Rose: