Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cách thanh trùng sữa tươi mới vắt từ bò

• 7 Lượt chia sẻ
  • 19.6K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Gần nhà em có 1 trại nuôi bò. Em muốn mua sữa bò ở đó về cho bé nhà em dùng, nhưng em không biết cách thanh trùng(tiệt trùng) như thế nào. Có ai biết chỉ dùm em với. Em còn muốn dùng sữa này làm sữa chua nữa, không biết có được không.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 871 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    gởi tặng mẹ bamboo198X này:
    https://www.webtretho.com/forum/f106/...g-lao-1374238/
    mục này mình cũng tìm và cũng đọc và học hỏi kinh nghiệm được từ đây, giờ mỗi tuần nấu sữa 2 lần theo kiểu này, bé uống tốt chưa thấy đau bụng đau dạ gì hết.
    "When in doubt, wear RED" - Bill Blass (Khi còn do dự, hãy mặc màu đỏ)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 871 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chiều nay vừa khuấy nồi sữa, vừa nghĩ tới câu hỏi của mẹ bamboo198X, mình thấy cần kể thêm 1 kinh nghiệm, là nấu sữa bằng nồi nhôm, đừng nấu bằng nồi inox, sữa bị cháy. Nếu cháo cháy ngon thì sữa cháy ngược lại, k ăn được nhe, ăn thử chẳng vị mùi gì hết.
    Chúc nhà bamboo làm sữa ngon cho cả nhà cùng uống nha.
    "When in doubt, wear RED" - Bill Blass (Khi còn do dự, hãy mặc màu đỏ)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ciyevn Xem bài viết
    Chiều nay vừa khuấy nồi sữa, vừa nghĩ tới câu hỏi của mẹ bamboo198X, mình thấy cần kể thêm 1 kinh nghiệm, là nấu sữa bằng nồi nhôm, đừng nấu bằng nồi inox, sữa bị cháy. Nếu cháo cháy ngon thì sữa cháy ngược lại, k ăn được nhe, ăn thử chẳng vị mùi gì hết.
    Chúc nhà bamboo làm sữa ngon cho cả nhà cùng uống nha.
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm nha.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

má em kinh nghiệm làm sữa chua 10 mấy năm má em nói dùng muôi khuấy cà cà đáy nồi dễ làm sữa cháy lắm ạ, dùng mặt muôi xoay nhẹ trong nồi thôi ạ như vậy k bị cháy.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đa đun sữa tươi vắt từ bò để tiệt trùng, minhg dùng nồi inox cũng không bị cháy bạn ạ, mình cứ cho vào đun sôi lên, tỉnh thoảng quậy và thấy váng nổi nên, váng sữa mùi hôi, mình cho em ky ( dog ) ăn hết váng sữa