Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bột Heinz tốt hay bột Gerber tốt các mẹ ơi?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con em được hơn 4 tháng, em đang chuẩn bị cho cháu ăn dặm nhưng chưa biết nên cho ăn loại bôt nào. Người thì bảo bột Heinz tốt người thi bảo Gerber, em lúng túng quá. Các mẹ có kinh nghiêm chỉ giáo cho em với. Em xin đa tạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,577 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi worriedmaman Xem bài viết
    Con em được hơn 4 tháng, em đang chuẩn bị cho cháu ăn dặm nhưng chưa biết nên cho ăn loại bôt nào. Người thì bảo bột Heinz tốt người thi bảo Gerber, em lúng túng quá. Các mẹ có kinh nghiêm chỉ giáo cho em với. Em xin đa tạ.
    Theo mình thấy thì Heinz va Gerber cũng như nhau thui, nhưng mình thì thấy thích Gerber hơn vì nó dễ khuấy hơn và mịn hơn
    sI3ip7

tHukp7
    • 1,933 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Tất cả những loại bột ăn liền của các hãng có tên tuổi như Heinz, Gerber, Hipp, Nestley Alete, Bledina chất lượng đều same same như nhau thôi không có loại nào tốt hơn loại nào đâu. Em cũng đang tập cho con ăn dặm nên có ý định thử tất xem nhóc nhà em thích loại gì.
    sReDTxR sReDp7

strong>
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,577 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cá bống Xem bài viết
    Tất cả những loại bột ăn liền của các hãng có tên tuổi như Heinz, Gerber, Hipp, Nestley Alete, Bledina chất lượng đều same same như nhau thôi không có loại nào tốt hơn loại nào đâu. Em cũng đang tập cho con ăn dặm nên có ý định thử tất xem nhóc nhà em thích loại gì.
    Cứ cho bé ăn phong phú nhiều loại thay đổi vào cho đỡ chán, bác Pediatrist bên Dinh Dưỡng bảo thế

Mình mới cho bé mình thử 4 loại thui, Gerber, Heinz, Nétley và gần đây là Bledina, còn hiện nay thì mình kô cho ăn bột ăn liền nữa mà làm món bí đỏ, khoai tây, carot trộn sữa hay món cháo xay trộn sữa cho con ăn, mọi người bảo bé mà ăn món mẹ pha chế sẽ kô thèm ăn bột ăn liền nữa, kô biết có đúng kô nhỉ????
    sI3ip7

tHukp7
    • 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ các bé mua bột Gerber ở đâu chỉ cho mình với. Xin đa tạ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,577 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi worriedmaman Xem bài viết
    Mẹ các bé mua bột Gerber ở đâu chỉ cho mình với. Xin đa tạ
    Ủa hình như mình có trả lời phần này cho mẹ Worriedmaman rồi mà phải kô????
    sI3ip7

tHukp7
    • 1,933 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyluu Xem bài viết
    Cứ cho bé ăn phong phú nhiều loại thay đổi vào cho đỡ chán, bác Pediatrist bên Dinh Dưỡng bảo thế

Mình mới cho bé mình thử 4 loại thui, Gerber, Heinz, Nétley và gần đây là Bledina, còn hiện nay thì mình kô cho ăn bột ăn liền nữa mà làm món bí đỏ, khoai tây, carot trộn sữa hay món cháo xay trộn sữa cho con ăn, mọi người bảo bé mà ăn món mẹ pha chế sẽ kô thèm ăn bột ăn liền nữa, kô biết có đúng kô nhỉ????
    Đúng đấy, em cũng định cho Bi ăn nhiều loại cùng một lúc cho nhiều vị, hiện tại Bi đang ăn xen kẽ Hipp, Nestle và Bledina, cu cậu nhà em thích ăn ngọt nên khoái Nestle mật ong nhất. Chắc sắp tới em cũng sẽ làm món cháo xay trộn sữa và các loại rau củ cho Bi ăn thử. Em nghĩ tuỳ từng bé, có bé vẫn ăn xong xong cả bột ăn liền và cả đồ mẹ nấu cho đến lớn đấy thôi.
    sReDTxR sReDp7

strong>
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,243 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Cứ loại nào made in châu Âu và Mỹ thì mua bạn ạ, những nước khác chỉ là thứ cấp thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyluu Xem bài viết
    Ủa hình như mình có trả lời phần này cho mẹ Worriedmaman rồi mà phải kô????
    Mình ở SG, Mình xin hỏi bạn mua bột Ge rber ở đâu, chỉ giúp mình với. Cảm ơn bạn !
    • Kan
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,809 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyệt PH Xem bài viết
    Cứ loại nào made in châu Âu và Mỹ thì mua bạn ạ, những nước khác chỉ là thứ cấp thôi.
    Trời , sao lại thế chị ui, vì còn tùy từng cơ địa của từng bé mà , có bé ăn dặm bột Dielac còn great hơn cả bé ăn dặm mấy thứ bột kể trên đó chị , tùy bé chịu bột nào thui ..
    TomSam
    • 2,020 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyệt PH Xem bài viết
    Ồ, vậy sữa S26 Sing con bạn vẫn dùng cũng chỉ là hàng thứ cấp à?
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 772 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me bebe Xem bài viết
    Mình ở SG, Mình xin hỏi bạn mua bột Ge rber ở đâu, chỉ giúp mình với. Cảm ơn bạn !
    Bạn có thể mua ở cửa hàng "Mẹ ơi" cạnh bệnh viện phụ sản quốc tế (Bùi Thị Xuân) hoặc Sammy shop (56/31 Cao Thắng)
    • 1,243 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Khánh Vy Xem bài viết
    Ồ, vậy sữa S26 Sing con bạn vẫn dùng cũng chỉ là hàng thứ cấp à?
    Các sản phẩm dinh dưỡng của các nước (có lẽ trừ Việt Nam) đều được kiểm định chất lượng rất chặt chẽ, nên đều có thể yên tâm sử dụng. Nghé nhà tớ dùng S26 Sing rất OK. Tuy nhiên, yêu cầu chất lượng của EU và USA cao hơn các nước kia 1 bậc, nên tớ mới ưu tiên sử dụng các sản phẩm dinh dưỡng của những nhà sản xuất của 2 khu vực này. Có vậy thôi :-)
    • 1,933 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom^^Jerry Xem bài viết
    Trời , sao lại thế chị ui, vì còn tùy từng cơ địa của từng bé mà , có bé ăn dặm bột Dielac còn great hơn cả bé ăn dặm mấy thứ bột kể trên đó chị , tùy bé chịu bột nào thui ..
    Cũng biết là như vậy nhưng từ khi có con tự nhiên lại có tâm lý sính ngoại vì em mất lòng tin vào những sản phẩm sữa hay bột của VN lắm, cứ thỉnh thoảng lại khui ra một vụ hoặc là lừa lọc người tiêu dùng hoặc là sử dụng chất phụ gia độc hại, thấy mà ghê. Mới tập ăn dặm thì cứ bột và thức ăn dinh dưỡng của các hãng có tên tuổi mà dùng, sau này khi bé ăn thành thạo rồi thì mẹ tự làm cho con ăn. Chứ các loại bột ăn dặm của Nestley Vn, hay Vinamilk thì nhất quyết không mua cho con ăn.
    sReDTxR sReDp7

strong>
    • 912 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Cũng biết là như vậy nhưng từ khi có con tự nhiên lại có tâm lý sính ngoại vì em mất lòng tin vào những sản phẩm sữa hay bột của VN lắm, cứ thỉnh thoảng lại khui ra một vụ hoặc là lừa lọc người tiêu dùng hoặc là sử dụng chất phụ gia độc hại, thấy mà ghê. Mới tập ăn dặm thì cứ bột và thức ăn dinh dưỡng của các hãng có tên tuổi mà dùng, sau này khi bé ăn thành thạo rồi thì mẹ tự làm cho con ăn. Chứ các loại bột ăn dặm của Nestley Vn, hay Vinamilk thì nhất quyết không mua cho con ăn.
    Chị ui zay mình muốn mua các loại bột nhập kể trên thì mua ở đâu zay chị?chứ trong sthi em thấy toàn của Vn sx ko ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trường Ánh Dương Xem bài viết
    Bạn có thể mua ở cửa hàng "Mẹ ơi" cạnh bệnh viện phụ sản quốc tế (Bùi Thị Xuân) hoặc Sammy shop (56/31 Cao Thắng)
    Cảm ơn bạn rất nhiều !
    • 1,933 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Luna-Hoangnhi Xem bài viết
    Chị ui zay mình muốn mua các loại bột nhập kể trên thì mua ở đâu zay chị?chứ trong sthi em thấy toàn của Vn sx ko ah.
    Ở SG thì tớ không biết, còn ở Hà Nội thì dễ mua lắm, dễ mua nhất là các sp của Hipp vì có nhiều đại lý chuyên dụng. Còn các sp của Bledina, Nestley Alete hay Heizn thì có mấy chỗ các mẹ trên dd hay mua như 37 Nguyễn Ngọc Nại, 33 Nguyễn Như Đổ hay cửa hàng chị Hải Anh ở Lê Thánh Tông.
    sReDTxR sReDp7

strong>
    • 708 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Ở SG thì tớ không biết, còn ở Hà Nội thì dễ mua lắm, dễ mua nhất là các sp của Hipp vì có nhiều đại lý chuyên dụng. Còn các sp của Bledina, Nestley Alete hay Heizn thì có mấy chỗ các mẹ trên dd hay mua như 37 Nguyễn Ngọc Nại, 33 Nguyễn Như Đổ hay cửa hàng chị Hải Anh ở Lê Thánh Tông.
    Mẹ Cá bống cho hỏi cửa hàng chị Hải Anh ở Lê Thánh Tông là số mấy vậy? Hay mẹ có số phone không cho tớ xin với. Bé nhà tớ ăn hộp đầu tiên của Hipp thì rất khoái nhưng sang đến hộp thứ 2 thì bắt đầu phun phì phì rồi. Cảm ơn nhé.
    • 1,933 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kawai_chip Xem bài viết
    Mẹ Cá bống cho hỏi cửa hàng chị Hải Anh ở Lê Thánh Tông là số mấy vậy? Hay mẹ có số phone không cho tớ xin với. Bé nhà tớ ăn hộp đầu tiên của Hipp thì rất khoái nhưng sang đến hộp thứ 2 thì bắt đầu phun phì phì rồi. Cảm ơn nhé.
    Tớ không nhớ rõ địa chỉ, chị ấy ở tập thể Lê Thánh Tông còn đt của chị Hải Anh 0904173789.
    sReDTxR sReDp7

strong>
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,577 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me bebe Xem bài viết
    Sho Me Ơi cạnh PSQT hoặc shop Sammy 51/31 Cao Thắng
    sI3ip7

tHukp7
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4