Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bột dinh dưỡng của viện dinh dưỡng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào đang cho bé ăn bột dinh dưỡng của viện dinh dưỡng sản xuất cho mình hỏi kinh nghiệm với.
    Mình mới mua cho bé nhà mình dùng thử bột vị mặn, thấy trên hộp ghi thành phần ngoài bột gạo, đậu nành, vừng còn có cả vitamin và men tiêu hóa.Hướng dẫn sử dụng là hòa bột với nước nguội và cho lên bếp quấy 5 phút. Mình làm theo đúng chỉ dẫn: 100 ml nước hòa nguội với 6 thìa cà phê bột thì thấy bột đặc lắm, lại còn vón cục nữa quấy mãi không tan. Khi cho lên bếp đánh cũng không tan. Hình như bột này cho lên bếp quấy thì không đặc lên mà còn loãng ra hay sao ấy. Mình cho thêm một chút nước vào thì bột bị loãng lắm. Các mẹ có cách nào quấy bột chỉ cho mình với. Nếu mình quấy bột gạo và bổ sung thêm bột này vào co được không nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,029 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình chưa dùng thử loại bột này bào giờ, nhưng nếu trong đó có men amylaza thì khi nấu bột sẽ loãng ra, vì men này có tác dụng làm loãng bột. Nghĩa là lượng bột bé ăn sẽ được nhiều hơn so với bình thường. Nếu bạn thấy vẫn loãng thì có thể cho thêm bột.
    • 80 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

MÌnh cũng dùng thử rồi, nhưng bột ko dẻo mà cứ bột cứ vón vón( chắc nhiều quá các loại đậu hay sao), bé nhà mình nuốt khó lắm. Sau đó mình chuyển sang nấu bột xay sẵn của Việt Hà, bé OK luôn. Từ lúc 5th đến nay bé toàn ăn bột Việt Hà. Mình thấy ổn, tăng cân tốt( 13th được 11,5kg rồi).
    Tóm lại mình thấy bột dinh dưỡng của viện dinh dưỡng quá chán, lại còn đắt!Tốt nhất ko nên dùng, còn nếu muốn thử thì mua 1 gói thôi để thử, ko lại như mình đành vứt đi.
    BnQT
    Mẹ yêu con nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

MebeMit ơi, bột Việt Hà mua ở đâu vậy? Bột này giống như bột ở 52 Châu Long phải không hay là bột ăn liền?
    • 80 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keochanh Xem bài viết
    MebeMit ơi, bột Việt Hà mua ở đâu vậy? Bột này giống như bột ở 52 Châu Long phải không hay là bột ăn liền?
    Bột Việt Hà không phải là bột ăn liền, là bột phải nấu gồm gạo tám, đỗ xanh, đỗ tương, ý dĩ, hạt sen,.. ngoài ra còn có thể có cốm, hạt điều,... Có 3 loại bột giá cả từ rẻ đến đắt. Loại rẻ nhất khoảng 10ng, loại trung bình là 13ng, loại đắt nhất là 18ng một gói nửa cân.
    Mình hay mua ở cửa hàng gần nhà hoặc tại các siêu thị cũng có(VD siêu thị bách hoá thanh xuân,..) hoặc bạn có thể mua tại chính địa chỉ của công ty việt hà( in trên bao bì của sản phẩm) hình như trên đường Láng ý.
    Mình chưa dùng bột châu long bao giờ nên ko rõ có giống bột Việt Hà ko.
    Chúc bé ăn bột ngoan!
    BnQT
    Mẹ yêu con nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ thử tìm mua cho bé ăn xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,366 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ thử tìm mua cho bé ăn xem sao.
    Có một lần mình đi học ở Viện Dinh Dưỡng các bác sỹ dạy ở đây có nói là bột trẻ em tốt nhất chỉ là gạo xay ra thôi, đừng trộn thêm gì cả bạn ạ, vì bản chất ý dĩ và hạt sen sẽ gây cảm giác bứ khi ăn bột và hơn nữa lại chẳng có tí dinh dưỡng nào cả. Không biết ý các mẹ khác thế nào???
    • 80 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cupid06 Xem bài viết
    Có một lần mình đi học ở Viện Dinh Dưỡng các bác sỹ dạy ở đây có nói là bột trẻ em tốt nhất chỉ là gạo xay ra thôi, đừng trộn thêm gì cả bạn ạ, vì bản chất ý dĩ và hạt sen sẽ gây cảm giác bứ khi ăn bột và hơn nữa lại chẳng có tí dinh dưỡng nào cả. Không biết ý các mẹ khác thế nào???
    Thế thì cái bột của Viện dinh dưỡng cũng ko nên dùng, bởi trong đó cũng có các thành phần khác ngoài gạo.Viện dinh dưỡng nói không tốt sao vẫn sản xuất để bán với giá khá cao ? Nói chung là có rất nhiều ý kiến, mẹ nào cảm thấy thế nào là tốt nhất cho con mình thì làm theo thôi!
    BnQT
    Mẹ yêu con nhiều
    • 443 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    may quá, mình cũng đang định ra viện dinh dưỡng mua bột cho bé đây. Bé nhà mình bắt đầu ăn dặm mà chỉ ăn bột ăn liền của dielac thôi, nhưng mà lên cân chậm lắm, làm mẹ sốt ruột, định ra viện dinh dưỡng mua thử cho con ăn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mèo con nhà mình cũng đang ăn bột cháo dinh dưỡng Việt Hà. Bé ăn rất ngon miệng, lại tăng cân nửa. Việt Hà có nhìu loại bột cháo để các bà mẹ lựa chọn để thay đổi khẩu vị cho bé nửa. Mình thấy bột Việt Hà là Ok. Vừa rẻ lại vừa chất lượng
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,155 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi violet201184 Xem bài viết
    Mèo con nhà mình cũng đang ăn bột cháo dinh dưỡng Việt Hà. Bé ăn rất ngon miệng, lại tăng cân nửa. Việt Hà có nhìu loại bột cháo để các bà mẹ lựa chọn để thay đổi khẩu vị cho bé nửa. Mình thấy bột Việt Hà là Ok. Vừa rẻ lại vừa chất lượng
    Mẹ nó cho con ăn những vị gì rồi vậy, bé thích ăn vị gì nhất hả mẹ nó. Em đợt này đang thấy nản về việc suốt này btj nọ cháo kia cho con mà con lại không hưởng ứng
    The world, without you, is nothing to me
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 679 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc trước tập cho con ăn dặm thì mình cho bé ăn bột ngọt RiDielac trước, bột ngọt gần giống với sữa mẹ nên tập cho con làm quen dần đã, thấy lạ miệng ăn chóp chép ăn ngon lắm
    • 4,590 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào đang cho bé ăn bột dinh dưỡng của viện dinh dưỡng sản xuất cho mình hỏi kinh nghiệm với.
    Mình mới mua cho bé nhà mình dùng thử bột vị mặn, thấy trên hộp ghi thành phần ngoài bột gạo, đậu nành, vừng còn có cả vitamin và men tiêu hóa.Hướng dẫn sử dụng là hòa bột với nước nguội và cho lên bếp quấy 5 phút. Mình làm theo đúng chỉ dẫn: 100 ml nước hòa nguội với 6 thìa cà phê bột thì thấy bột đặc lắm, lại còn vón cục nữa quấy mãi không tan. Khi cho lên bếp đánh cũng không tan. Hình như bột này cho lên bếp quấy thì không đặc lên mà còn loãng ra hay sao ấy. Mình cho thêm một chút nước vào thì bột bị loãng lắm. Các mẹ có cách nào quấy bột chỉ cho mình với. Nếu mình quấy bột gạo và bổ sung thêm bột này vào co được không nhỉ?
    Mới tập ăn dặm thì cho ăn bột ngọt trước nhé bạn. Bạn dùng nước ấm 40-50 độ rồi pha bột vào, đánh tan đều cho đến khi bột mịn là cho bé ăn được. Bạn có thể dùng bột pha sẵn của RiDielac thơm ngon mà có nhiều vị nữa đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,888 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trẻ Thơ Xem bài viết
    may quá, mình cũng đang định ra viện dinh dưỡng mua bột cho bé đây. Bé nhà mình bắt đầu ăn dặm mà chỉ ăn bột ăn liền của dielac thôi, nhưng mà lên cân chậm lắm, làm mẹ sốt ruột, định ra viện dinh dưỡng mua thử cho con ăn.
    Mẹ ơi nuôi con đừng sốt ruột, quẳng cái cân đi để cho khỏi phải lăn tăn về cân nặng của con mẹ ạ. Quan trọng khi mẹ cho on ăn dặm con có hợp tác ăn k, có hứng thú với ăn dặm k, con mới tập ăn dặm thì mẹ đừng nôn nóng quá, cho con tập mỗi ngày 1 loại thức ăn khác nhau, xem phản xạ của con với mỗi loai thức ăn thế nào. Nếu muốn đổi bột cho con thì mẹ tham khảo thêm bột ăn dặm RiDielac đi, nhiều vị để con thay đổi từng bữa đó bạn
    J40yp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,155 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    Lúc trước tập cho con ăn dặm thì mình cho bé ăn bột ngọt RiDielac trước, bột ngọt gần giống với sữa mẹ nên tập cho con làm quen dần đã, thấy lạ miệng ăn chóp chép ăn ngon lắm
    Em đang mệt mỏi vụ nấu bột ăn dặm cho con ở nhà, chắc em cũng đổi sang cho ăn bột ngọt của RiDielac xem sao ạ. Bé nhà mẹ nó có hợp tác không? Bé nhà em mà hợp tác thì chắc em bỏ luôn công cuộc lích kích xay rau, ninh củ quả để nấu bột ăn dặm cho con luôn đấy ạ.
    The world, without you, is nothing to me
    • 393 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

Con đến tuổi ăn dặm là các mẹ cũng đau đầu trong viêc chọn bột cho con vì trên thị trường có rất nhiều loại bột, không biết loại nào thì tốt cho con, quan trọng nhất là phải tốt cho hệ tiêu hóa của con mà có đầy đủ và cân bằng các chất dinh dưỡng mẹ nó nhỉ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 376 Bài viết

• 731 Được cảm ơn

Bột này khó nấu thế hả mẹ nó? Mình nghĩ nếu cho thêm bột gạo vẫn không tránh khỏi việc bị vón khi nấu đâu, vón như này con bé ăn thì rất dễ bị vướng ở họng. Chọn bột ăn dặm cho con mẹ nó nên chọn những thương hiệu được nhiều mẹ tin dùng, đã và đang dùng cho con. Loại bột từ viện dinh dưỡng mình chưa nghe bao giờ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 782 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó thử cho con ăn bột ăn dặm Ridielac coi sao, bé nhà mình từ 6 tháng đã bắt đầu ăn bột ăn dặm Ridielac đó. Mình thấy có nhiều vị bé thay đổi nên không bị ngán, mùi vị cũng thơm ngon, dễ pha chế cho con, không cần phải lích kích đun nấu như mẹ nó đang làm đâu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 595 Bài viết

• 1,666 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebaonam1109 Xem bài viết
    Con đến tuổi ăn dặm là các mẹ cũng đau đầu trong viêc chọn bột cho con vì trên thị trường có rất nhiều loại bột, không biết loại nào thì tốt cho con, quan trọng nhất là phải tốt cho hệ tiêu hóa của con mà có đầy đủ và cân bằng các chất dinh dưỡng mẹ nó nhỉ.
    Con đến tuổi ăn dặm đúng là mệt nhờ, mình mua mấy cuốn sách về ăn dặm để nghiên cứu rồi đấy mà cũng k áp dụng được mấy vì con k hợp tác, nhiều lúc cho con ăn mà con cứ phun phì phì ra bực k chịu đc, cho nhịn thì lại sót ruột, cho ăn thì con k hợp tác. Mình đang hóng các mẹ xem cho con ăn dặm thế nào để học kinh nghiệm đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,590 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenminhthuy1205 Xem bài viết
    Bột này khó nấu thế hả mẹ nó? Mình nghĩ nếu cho thêm bột gạo vẫn không tránh khỏi việc bị vón khi nấu đâu, vón như này con bé ăn thì rất dễ bị vướng ở họng. Chọn bột ăn dặm cho con mẹ nó nên chọn những thương hiệu được nhiều mẹ tin dùng, đã và đang dùng cho con. Loại bột từ viện dinh dưỡng mình chưa nghe bao giờ.
    Chỉ cần dùng nước ấm khoảng 40 độ c, mẹ chỉ cần nhỏ tay nước vào cổ tay là thử được, trước mình hay nấu nước sôi rồi để nguội đến nhiệt độ đó rồi cho bột vào khuấy thật đều để tránh bị vón.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3