TIN TÀI TRỢ.

Bé thừa cân nên uống sữa gì để vẫn đảm bảo phát triển chiều cao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.91K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Em trai em năm nay 10 tuổi mà nặng hơn 40kg, cao tầm 1m4. Nói chung là cũng cao to chứ k phải chỉ béo :cool: nhưng vì nó thừa cân như vậy nên ăn uống cũng kiêng khem lắm, có kèm thể dục thể thao điều độ và người rất rắn chắc.
    Em rất muốn tìm 1 loại sữa chất lượng tốt, phù hợp để em em uống thường xuyên, k nhỡ kiêng khem quá sau này đến tuổi dậy thì nó lại k được cao như thế hệ 0x thì phiền lắm
    Em thì hết tuổi cao rồi, 23 rồi nên tâm huyết vấn đề chiều cao em giai lắm, bố mẹ chiều cao trung bình so với thế hệ.
    Mong các chị tư vấn cho e nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

em mua sữa tươi loại ít béo giàu canxi đấy. Mua mấy hiệu của Úc uống rất ngon, các siêu thị hoặc các cửa hàng bên ngoài đều có bán.
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    em mua sữa tươi loại ít béo giàu canxi đấy. Mua mấy hiệu của Úc uống rất ngon, các siêu thị hoặc các cửa hàng bên ngoài đều có bán.
    Em cũng cho nó uống sữa tươi nhưng bụng dạ nó lại cũng kém sao ấy, đi khám ở bv VF bsĩ chỉ bảo là hệ tiêu hóa nhạy cảm (có đợt cứ táo, có đợt lại ...) nên phải chú ý ăn uống. E mua sữa tách kem cho uống cũng có vẻ ok.
    E chỉ thắc mắc ngoài sữa tươi ra có nên uống sữa bột, hay sữa tươi là đủ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 244 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Nếu sữa tươi không uống được thì váng sữa, sữa chua, rồi canxi dạng thực phẩm chức năng, tôm cua cá, đâu nhất thiết là phải sữa tươi hả mẹ nó. Ngoài ra muốn hấp thụ canxi tốt thì phải bổ sung C hàng ngày, chứ chỉ canxi thì nhiều khi cơ thể thải canxi ra đấy, chứ chưa chắc đã hấp thụ để bé cao lên đâu.
    zXmrp7

29387_392560902889_732762889_4668024_2414514_n
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 171 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hix, 10 tuổi rồi thì ko cần uống sữa bột nữa chị ạ. Em đọc thấy như ở nước ngoài là họ khuyến khích uống sữa tươi ý. Ngoài ra em chị cũng lớn rồi, kết hợp chế độ ăn uống hợp lý nữa là oki mà
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

E cũng thấy bọn nước ngoài toàn uống sữa tươi nhưng sốt ruột nên cứ hỏi mọi người tư vấn cho chắc. Thằng bé nhà e thừa cân như thế nên sữa, ăn uống là lúc nào cũng thèm mà cứ phải bắt nó đi tập TD với ăn ít k thì béo quá
    Người lớn mình uống sữa tươi cũng tốt, mỗi tội chưa thành thói quen nên mua hộp sữa to của bọn Đức với Úc thì lắm khi phải bỏ vì k uống hết trong 2 ngày được. E chúa sợ mùi sữa chứ, nếu k sợ có khi bây giờ cũng cao
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 171 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hihi, em cũng hay mua hộp sữa của Đức với Úc, nhưng mấy lần lười uống toàn bỏ đi phí ơi là phí.

Em nghĩ là để được có chiều cao tối đa không chỉ uống sữa không đâu mà còn phải kết hợp với tập thể thao nữa chị ạ. Như trường hợp của mấy chị em em đây, lớn lên trong vùng nuôi bò sữa, được ăn uống các thể loại sữa từ bé cho đến khi lớn, sữa tươi thì uống thay nước lọc, ngoài ra còn sữa đặc, sữa chua, bánh sữa, váng sữa, bơ.... kể cả bạn bè xung quanh em nữa, có con bò nào đẻ thì lại được ăn sữa đầu nhiều không kể xiết (sữa đầu của con bò mà người ta chiết xuất ra sữa non bi giờ ý).... nhiều khi còn chan cả sữa vào cơm để ăn cơ...Nhưng bọn em đều có chiều cao trung bình thôi, chẳng đứa nào cao nổi trội cả (1.5m -1.59 thôi)

Do đó chị đừng chỉ chú trọng vào uống sữa, vận động em chị chăm tập thể dục thể thao nữa nhé chị ^^
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 947 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Asole Xem bài viết
    Hihi, em cũng hay mua hộp sữa của Đức với Úc, nhưng mấy lần lười uống toàn bỏ đi phí ơi là phí.

Em nghĩ là để được có chiều cao tối đa không chỉ uống sữa không đâu mà còn phải kết hợp với tập thể thao nữa chị ạ. Như trường hợp của mấy chị em em đây, lớn lên trong vùng nuôi bò sữa, được ăn uống các thể loại sữa từ bé cho đến khi lớn, sữa tươi thì uống thay nước lọc, ngoài ra còn sữa đặc, sữa chua, bánh sữa, váng sữa, bơ.... kể cả bạn bè xung quanh em nữa, có con bò nào đẻ thì lại được ăn sữa đầu nhiều không kể xiết (sữa đầu của con bò mà người ta chiết xuất ra sữa non bi giờ ý).... nhiều khi còn chan cả sữa vào cơm để ăn cơ...Nhưng bọn em đều có chiều cao trung bình thôi, chẳng đứa nào cao nổi trội cả (1.5m -1.59 thôi)

Do đó chị đừng chỉ chú trọng vào uống sữa, vận động em chị chăm tập thể dục thể thao nữa nhé chị ^^
    Híhí, trường hợp của mẹ này thật điển hình, kinh nghiệm được rút ra rất rõ ràng
    Thể trạng 2 chị e e khác nhau lắm. E hồi bé còi cọc, k ăn uống được, từ cấp 3 thì có thay đổi thấy rõ, đến giờ 23t thì cũng chốt đc 1m 6. Còn e e thì phốp pháp mũm mĩm từ nhỏ, đặc biệt thích sữa , vận động thể thao, chơi bóng bàn ngon lành từ hồi 6 tuổi. Hi vọng hè năm nay cho đi bơi luôn!