Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé 6 tháng không chịu ăn bột, help..!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.66K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bác ơi, bác nào có kinh nghiệm gì chia sẻ với em đi ạ! Em đang lo lắng quá đi thui, Chíp nhà em 6 tháng rùi, tự nhiên mấy hôm nay không chịu ăn bột. Thực tế em cho bé ăn cách đây 2 tuần rồi, trước thì bé cũng có ăn, nhưng mấy hôm nay là nhất định không, cho bột vào miệng cứ ngậm thui. Em cứ phải dùng biện pháp mạnh là cho khóc rồi cứ thế cho vào miêng, lát sau có nuốt được ít nào thì được. Giờ cho ăn cứ như là đánh vật ấy.
    Mà bột thì ngon lắm lắm, bột bà ngoại rang gạo nếp, gạo tẻ, đậu xanh rồi xay ra, thơm lừng. Thế mà không chịu ăn. Dì của bé mua cho hộp bột dinh dưỡng của HIPP, không biết loại này thế nào, liệu có an toàn cho tiêu hóa của bé không ạ? Em chưa có kinh nghiệm gì cả, rất mong các bác chỉ dùm với ạ,
    Thanks các bác nhìu nhìu,

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,423 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Bạn thay đổi bột cho bé ăn xem, mình có đứa cháu ở NN cũng tình trạng như vậy, chị mình mang em bé đi khám bs bảo là sau khi thay đổi món mà bé vẫn không ăn thì đừng ép kẻo sau này bé sợ ăn, rồi khuyên cứ từ từ để khi nào bé thật sự đòi ăn hãy cho ăn rồi về nhà thế là cứ cho bú tiếp tục, mình thấy bé vẫn phát triển bình thương, mẹ nó đừng lo quá nhé kẻo stress đấy:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 248 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuboc Xem bài viết
    Các bác ơi, bác nào có kinh nghiệm gì chia sẻ với em đi ạ! Em đang lo lắng quá đi thui, Chíp nhà em 6 tháng rùi, tự nhiên mấy hôm nay không chịu ăn bột. Thực tế em cho bé ăn cách đây 2 tuần rồi, trước thì bé cũng có ăn, nhưng mấy hôm nay là nhất định không, cho bột vào miệng cứ ngậm thui. Em cứ phải dùng biện pháp mạnh là cho khóc rồi cứ thế cho vào miêng, lát sau có nuốt được ít nào thì được. Giờ cho ăn cứ như là đánh vật ấy.
    Mà bột thì ngon lắm lắm, bột bà ngoại rang gạo nếp, gạo tẻ, đậu xanh rồi xay ra, thơm lừng. Thế mà không chịu ăn. Dì của bé mua cho hộp bột dinh dưỡng của HIPP, không biết loại này thế nào, liệu có an toàn cho tiêu hóa của bé không ạ? Em chưa có kinh nghiệm gì cả, rất mong các bác chỉ dùm với ạ,
    Thanks các bác nhìu nhìu,
    Đừng cố ép cho bé ăn kẻo bé sợ luôn bạn ah> BÉ nhà mình ăn từ 4 tháng cơ. Lúc đầu mình cho ăn bột dinh dưỡng của nuti, về sau mua bột gạo lức nấu với thịt xay, ép lầy nước, rau cũng làm thế cho bé ăn. Bé ănt tốt lắm. Theo mình thì không nên cho nhiều loại bột quá, nhất là gạo nếp nóng và khó tiêu. Mẹ bé cứ nấu đơn giản thôi xem bé có thích kiểu gì nhé. Chúc bé ăn ngon chóng lớn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lantieninlove Xem bài viết
    Đừng cố ép cho bé ăn kẻo bé sợ luôn bạn ah> BÉ nhà mình ăn từ 4 tháng cơ. Lúc đầu mình cho ăn bột dinh dưỡng của nuti, về sau mua bột gạo lức nấu với thịt xay, ép lầy nước, rau cũng làm thế cho bé ăn. Bé ănt tốt lắm. Theo mình thì không nên cho nhiều loại bột quá, nhất là gạo nếp nóng và khó tiêu. Mẹ bé cứ nấu đơn giản thôi xem bé có thích kiểu gì nhé. Chúc bé ăn ngon chóng lớn
    Okie, vay Em sẽ thử theo phương pháp các bác đưa ra xem sao.
    Thanks các bác nhìu nhìu nhá,:Smiling:
    Chúc cho tất cả các bé luôn khoẻ!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Sơri nhà em cũng thế, tự nhiên mấy ngày nay ko chịu ăn bột nữa, mỗi lần ăn là khóc la, bà nội ép cỡ nào bé cũng không chịu nuốt. Em nấu cháo thịt với rau củ nghiền nát cho bé ăn có d8ược không các chị? Hay ai có cách nào hay chỉ cho em với, trong khi bà nội không chịu cho bé ăn bột gạo bà nói bột gạo cũng làm từ gạo mà ra, bà kêu phải nấu cháo rồi nghiền cho bé ăn. Mẹ nào có cách xin chỉ giùm em, em cám ơn lắm lắm!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 223 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹsơri Xem bài viết
    Bé Sơri nhà em cũng thế, tự nhiên mấy ngày nay ko chịu ăn bột nữa, mỗi lần ăn là khóc la, bà nội ép cỡ nào bé cũng không chịu nuốt. Em nấu cháo thịt với rau củ nghiền nát cho bé ăn có d8ược không các chị? Hay ai có cách nào hay chỉ cho em với, trong khi bà nội không chịu cho bé ăn bột gạo bà nói bột gạo cũng làm từ gạo mà ra, bà kêu phải nấu cháo rồi nghiền cho bé ăn. Mẹ nào có cách xin chỉ giùm em, em cám ơn lắm lắm!!!
    Con mình được 5 tháng rưỡi rồi nặng 8,5kg. Mình chẳng biết là kinh nghiệm của mình có giúp được mẹ nó không nhưng theo mình thì nên nấu bột xay tinh cho bé ăn tốt hơn. Bống nhà mình tập ăn bằng bột ăn liền Nestle trong 1 tháng từ loảng đến đặc sau đó bắt đầu tháng thứ 5 mình mua gạo tám, đỗ xanh, ý dĩ, hạt sen xay thành bột mịn quấy cho bé ăn. Mình quấy bột với nước xương hầm cùng bí xanh, bí đỏ, cà rốt( hầm, tán nhuyễn và lọc qua rây) đảm bảo cho bột của bé thật mịn và dễ nuốt. Trước khi bắc bột xuống mình cho thêm 1 thìa dầu ăn đậu nành. Kinh nghiệm này mình được truyền lại từ mấy bà chị có con rât bụ bẫm. Bống nhà mình rất khó tịnh với mấy vụ ăn uống mà ngày nào cũng ăn hết ngon lành 2 bữa bột với mỗi bữa hơn 1 bát ăn cơm bột. Đường ruột rất lành. Trộm vía con mình cũng yên tâm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)