Yêu nhau lâu quá cũng không tốt cho một mối tình đâu ạ, yêu nhau thì chắc hẳn ai cũng muốn cả hai có thể cưới nhau, rồi sống với nhau đến đầu bạc răng long các bạn nhỉ, đây mình không đề cấp đến các thể loại chăng hoa, đa tình, nay yêu em này mai yêu em kia, mình nói đến các cặp đôi yêu nhau thật lòng cơ. Còn những đối tượng kia không có tư cách để bài đến ở đây, mình chúa ghét những thể loại người như thế luôn.

Nhưng yêu nhau khoảng trong tầm bao nhiều lâu cưới thì là hợp lý, cái này còn tùy vào rất nhiều trường hợp nhé các bạn, từ hoàn cảnh điều kiện, cho đến tuổi tác nữa có có nhiều người mới yêu 1 thàng đã cưới rồi, nhưng cũng có những người yêu nhau đến 10 năm chưa cưới mà còn có thể lại chia tay không cưới ý. 

Yêu nhau một thời gian dài sẽ không thể tránh khỏi cảm giác quen thuộc, quá “cũ” Từ đó những mâu thuẫn phát sinh. Rất dễ dẫn đến sự tan vỡ. Có rất nhiều nguyên nhân khiến những cặp đôi yêu nhau dần trở nên chán nhau. Nguyên nhân khách quan là do các thói quen lặp đi lặp lại khiến cả hai bắt đầu yêu như thế, còn nguyên nhân chủ quan đến từ việc một trong hai không còn cảm thấy đối phương có sức hút, hoặc chính người trong cuộc trở nên nhàm chán trong mắt người yêu. Vì vậy, nếu có điều kiện cưới thì khuyên các bạn nên cưới, nếu còn muốn ở bên nhau chứ còn nếu để lâu quá, tình cảm rồi nó cũng phai nhạt đi thì chắc chắn sẽ không đến được với nhau đâu các bạn ạ.