Vào ngày kết hôn, ai cũng muốn mình trở nên thật xinh đẹp, lộng lẫy trong mắt người khác nên việc make up cho cô dâu là vô cùng quan trọng. đối với những cô dâu muốn tự mình trang điểm thì lại càng cần chú ý hơn. Đầu tiên bạn cần phải là một người biết trang điểm thành thạo và đã từng trang điểm cho mình trước đó.

Bạn phải hiểu làn da của mình thuộc loại da gì, hiểu rõ những ưu khuyết điểm ở trên chính khuôn mặt mình để lựa chọn kiểu trang điểm sao cho phù hợp. bạn cần xác định phong cách trang điểm cho phù hợp với váy cưới mà bạn đã chọn trước đó và phù hợp với xu hướng trang điểm hiện tại. tiếp đó đến các bước trang điểm . Bước đầu tiên và cũng vô cùng quan trọng là hãy làm sạch da mặt bằng sữa rửa mặt và dùng nước hoa hồng xoa đều khắp mặt , bước này giúp se khít lỗ chân lông và da không bị khô, giúp lớp trang điểm mịn màng hơn. Tiếp đó là sử dụng kem dưỡng ẩm, kem lót, kem nền, kem che khuyết điểm, kem tạo khối. nên chọn tone màu gần giống da bạn để trong thật tự nhiên nhé. Rồi dùng cọ phủ lớp phấn phủ đều lên toàn bộ khuôn mặt, dùng phấn phủ sáng hơn màu da của gương mặt một tone, để giúp gương mặt của bạn nổi bật hơn trong ngày cưới của mình nhé.

Việc kẻ chân mày, đánh phấn mắt, vẽ đuôi mắt,.. hãy làm theo sở thích của bạn nhưng cũng nên phù hợp với phong cách trang điểm và màu nên gần giống màu tóc nhé.Đặc biệt nên chọn màu son có tone màu rực rỡ như đỏ tươi, hồng, cam san hô sẽ giúp nổi bật và ấn tượng hơn nhé.