Em và chồng vừa tổ chức đám cưới, chẳng phải đâu xa lạ mà ngay sát vách nhà nhau. Chuyện là hai đứa chúng em là thanh mai trúc mã, chơi với nhau từ thời còn cởi chuồng tắm mưa, bằng tuổi nhau lại học cùng lớp từ mẫu giáo đến hết cấp 3. Vì bằng tuổi lại gần nhà nên hai đứa em dính nhau như sam, bố mẹ hai bên cũng chơi với nhau rất thân thiết. Điều em không ngờ là mình lại yêu và cưới cậu bạn hàng xóm của mình. Hồi bé, chúng em chơi trò chơi gia đình, giả vờ kết hôn làm vợ chồng mà bây giờ đã thành thật, nghĩ lại đến giờ em vẫn bật cười. Vợ chồng em hiểu rõ từng sở thích của nhau, tôn trọng lẫn nhau. Đến nỗi ngày cưới khi bước qua cửa nhà chồng, em vẫn chỉ nghĩ là mình sang chơi vì nhà chồng đã quá quen thuộc với em.

hình ảnh

Vì nhà không có con gái nên từ khi em còn nhỏ mỗi lần sang chơi là bố mẹ chồng em mừng lắm, có quà bánh gì đều lấy ra cho em ăn, đã vậy nếu chồng em mà bắt nạt em là sẽ bị bố mẹ chồng mắng. Còn gì hạnh phúc hơn khi có bố mẹ chồng thân thiết và coi mình như con gái trong nhà. Đã vậy, mỗi lần em về nhà mẹ đẻ thì chỉ cần đi vài bước, về chơi với bố mẹ là chuyện cơm bữa luôn. Trước khi kết hôn, vợ chồng em cũng đã trải qua vài mối tình nhưng cuối cùng chúng em nhận ra rằng mối tình thanh mai trúc mã này mới thực sự là chân ái.