Người ta nói quãng đời thanh xuân của con gái thường ngắn ngủi lắm, cho nên chúng ta phải biết trân trọng và yêu quý cái thanh xuân tuổi trẻ của mình đang có. Vậy con gái thì có nên lấy chồng sớm hay không? Theo bản thân mình nghĩ là không nên. Bởi vì con gái hiện nay thường sẽ có xu hướng là phải thật thành công, trưởng thành rồi mới bắt đầu tính tới chuyện chồng con. Đúng vậy, bởi vì khi chúng ta có tất cả chúng ta trưởng thành và thành công rồi thì lúc đó lấy chồng cũng chưa muộn mà. Hoặc cũng sẽ có người cho rằng không nên lấy chồng bởi vì mình đã có cuộc sống đầy đủ như vậy thì cần thiết chi phải lấy chồng nữa. Mình đã tự lập được, tự lo được cho gia đình và cho bản thân của mình thì tại sao không dùng cái khoảng thời gian đó mà tận hưởng cái cuộc sống mà bấy lâu nay mình ao ước.

Nếu như chị em nào vẫn còn có ý định lấy chồng thì hãy nhớ rằng tuổi thanh xuân của chúng ta rất là ngắn, cho nên chúng ta hãy làm tất cả những gì mà chúng ta muốn, hãy thực hiện những gì mà chúng ta chưa làm hoặc những cái điều mà còn dang dở. Chúng ta hãy thỏa sức hết mình trải nghiệm nhiều thứ mới mẻ trên cuộc đời này, làm thật nhiều tiền và đi du lịch cùng với đám bạn bè, dẫn ba mẹ của mình đi du lịch đây đó. Nói chung là cuộc sống có tiền thì rất là thích, chúng ta được trải nghiệm mọi thứ đến khi nào mà chúng ta chán rồi á thì chúng ta sẽ lấy chồng lúc đó cũng sẽ không muộn đâu. Còn việc lấy chồng sớm hay muộn thì chắc cái đó phần lớn sẽ do duyên nhiều hơn, nếu số trời đã định thì chạy đâu cũng không thoát. Nhưng nếu chúng ta có cơ hội thì đừng bao giờ bỏ phí cái thanh xuân của mình, đừng bao giờ để thanh xuân tuổi trẻ của mình chung vui vào máy ấm gia đình quá nhiều, lúc đó sau khi bước vào với cuộc sống hôn nhân thì chúng ta sẽ cảm thấy rất là hối hận bởi vì chua cháy hết mình với tuổi trẻ, còn nhiều thứ chúng ta chưa làm hết mà bây giờ đã yên bề gia thất thì sẽ rất là tiếc nuối đấy.