Lấy chồng chị em chuẩn bị những gì cho ngày cưới vậy, thực ra chủ yếu là mình làm đẹp cho bản thân để khi mặc váy cô dâu lên được lộng lẫy thôi à. Vấn đề kiểu tóc nè, mình cũng cần thay đổi chút để hợp với bộ cánh cô dâu trong ngày trọng đại của mình, thứ 2 có thể nói đến vấn đề về làm móng các loại nè, …và quan trọng nhất vẫn là vấn đề về thẩm mỹ da chuyên sâu nếu chị em có điều kiện 1 chút để có làn da đẹp trong ngày vui của mình nhé.

hình ảnh

Vấn đề lên danh sách khách mời để gửi thiệp mời cũng cần có thời gian nữa đó để cân nhắc lựa chọn xem khách mời cần thiết của mình muốn có dự trong ngày cưới của mình. Nếu thuê váy cưới thì không mất nhiều thời gian chọn chứ đặt mua váy cưới thì mất khá nhiều thời gian đó nhé. Người xưa vẫn thường truyền miệng nhau câu nói khi mà cưới là có vận đen với cả cô dâu và chú rể vậy nên trong những ngày mình gần cưới này việc đi lại hay sinh hoạt hằng ngày cô dâu và chú rể cũng cần phải được chú ý cẩn thận nhé.

Sau đó là việc chọn vali đồ của cô dâu để mang về nhà chồng cho ngày cưới nhé. Với cô dâu thì cũng chỉ cần chuẩn bị sơ sơ vậy thôi à, còn mọi chuyện cỗ bàn đã có cha mẹ cô dâu lo rồi ha nên chỉ cần cô dâu đẹp tự tin trong ngày của mình là được rồi nhé.