Chuyện là mình và chồng cưới nhau được hơn 1 năm. Chồng mình làm về bất động sản nên khá bận, chuyện trong nhà đều là mình lo hết. Chồng mình cũng không phải kiểu biết chuyện bếp núc nên hôm sinh nhật vừa rồi, anh ấy đòi vào bếp nấu cho mình một bữa khiến mình hoang mang thật sự.

Cơ mà mình vì vui chồng hôm nay biết chia sẻ việc với vợ. Chồng mình bắt mình vào phòng, khóa cửa, dù có gì cũng không được ra ngoài để anh ấy chuyên tâm trổ tài. Mình vào phòng ngủ thiếp lúc nào không hay, cho đến khi nghe tiếng chuông báo cháy ầm ĩ của chung cư.

Lúc chạy ra ngoài thì khói khắp nhà. Bảo vệ đang giải quyết tình hình với chồng mình. Mặt mũi anh ấy nhem nhuốc, cúi đầu xin lỗi bảo vệ rối rít. Thì ra ông thần áp chảo cá mà không cho dầu, bỏ trứng vào lò làm nổ tung tóe. Mình nhìn căn bếp tan hoang mà muốn ngất xỉu.

hình ảnh

Sau phi vụ ấy thì chồng mình phải mua lại một loạt đồ dùng mới trong bếp cho mình. Anh ấy cũng ám ảnh không bao giờ đòi nấu nướng nữa. Còn mình thì cứ phải trấn an là không có gì cả, đàn ông không biết nấu ăn thì ai vào bếp cũng vậy mà. Thế nhưng đến giờ anh ấy vẫn cảm thấy là rất có lỗi, tháng nào cũng mua đồ cho mình để đền bù tổn thất tinh thần.

Tuy anh phá tan tành cái sinh nhật của mình nhưng bù lại đã cho mình một món quà siêu to khổng lồ, đó là sự quan tâm và tình yêu mà anh dành cho mình. Mình cảm thấy điều đó đáng quý hơn. Có phải anh chồng nào vào bếp cũng vậy không ạ?