Nấu nướng với một số người thì nó là chuyện dễ dàng nhưng riêng mình thì mình thấy nó khó khăn tại mình hơi hậu đậu :< mình cũng lo lắng về việc sau này về nhà chồng phải làm sao. Có khi nào không biết nấu bị đuổi về nhà mẹ không hic. Có một lần là từ hồi đại học. Nói ra thì hơi xấu hổ mà mình lúc đó mới học nấu ăn.

Trước đó nhà mình có cô giúp việc nên mình chả phải đụng tay đụng chân tới việc nhà. Đi về nhà lúc nào cũng cơm canh có sẵn, ăn xong có người rửa bát dọn dẹp cho. Sướng thì sướng lúc ý thôi sau không biết làm việc nhà thì nhà chồng không quý lúc ý lại khổ. Lần đó là mình mới tập nấu ăn được vài lần nên là sai nhiều lắm. Mình luộc rau mà cứ sợ chưa chín nên để rõ lâu thế là nó nát ra. Chưa kể mình còn lỡ tay bỏ nhiều muối vào canh cơ.

Mình não cá vàng nên quên mất mình vừa cho một thìa bột canh xong lại cho thêm vào một thìa nữa thế là nó bị mặn. Nấu xong mình nếm thử bị mặn quá nên nghĩ ra là thêm nước sôi vào. Mình đổ nước sôi xong lỡ tay đổ cả ra ngoài xong nước nó rớt dính tay mình bị bỏng đỏ hết cả tay lên ý:< Khổ thật luôn, mẹ mình mắng mình rồi còn nói là sau về nhà chồng không biết làm thì mẹ chồng ghét đuổi bỏ nữa, mình nghĩ cũng sợ lắm. Mỗi lần mình sai mình lại sửa một tí để dần hoàn thiện cách nấu ăn của mình hơn. Cũng sắp tới tuổi phải lấy chồng rồi mà không biết làm gì thì dở lắm.