Thật sự đây là một đề tài khá là thú vị đối với lại mình. Thì trước đây mình cũng đã từng ở trọ giống như là các bạn sinh viên khác thôi. Cũng xa nhà xa quê và Đinh bay tự đi học tự đi làm. Thực sự thì các mọi người cũng biết rằng việc mà ở phòng trọ thì cái không gian nó khá là nhỏ bé và tù túng nhiều khi là cách sơn và trang trí trong cái nhà trọ Nó cũng khiến ảnh hưởng đến tâm trạng của mình nữa. Nếu như bạn có một nơi mà không khí nó tốt và thiết kế nó cũng học nhãn hợp mắt thì vẫn sẽ có sức sống hơn mà đúng không. Việc trước tiên bạn muốn thay đổi đó chính là xin phép chủ nhà trọ rằng bạn có thể được tự ý trang trí theo ý của mình không đến nhưng mà xin phép thành công thì chúng ta sẽ thực hiện dấu cách sau đây để có thể trang trí được phòng trọ đơn giản mà lại cực kỳ kỳ bắt mắt và tinh tế. Em đầu tiên đó là là là chúng ta sẽ thay vì Sơn lại tất cả các tường thì chúng ta sẽ mua mua giấy dán tường để bao bọc hết cái không gian phòng trọ của mình và khi nếu như mà chúng ta không ở đó nữa cái việc mà tháo cái lớp giấy dán tường đó ra cũng không ảnh hưởng nhiều lắm rồi chấm thì chi phí nó cũng sẽ rẻ hơn thứ hai thì nếu mà dùng sao thì sau này mà muốn thay đổi một khác thì nó cũng khá là khó mà bây giờ thì cái giấy dán tường nó đã quá là đơn giản mà rất là nhiều mẫu mã đẹp rồi. Về vấn đề màu sắc thì phải chọn những màu sắc nào đó cho cảm giác nó thoáng và rộng hơn có thể là màu đỏ màu xám hoặc là màu đậm để dễ khiến căn phòng nó bị tù túng và chật hẹp hơn đó cho nên bạn nên lưu ý. Và điều bạn có thể thêm rất là trang trí phòng trọ bằng những khung ảnh treo bây giờ những cái mà mình tự in ra mình tạo ra một khung tranh cho riêng mình cũng được này hoặc là bạn đi tham gia những các lớp học vẽ và tự thiết kế và vẽ cho mình những bức tranh rồi treo lên nó cũng mang lại một cái thẩm mỹ Cao cho cái căn phòng của bạn lắm đó