Sự kiên trì là điều mà con người luôn thể hiện và trong những lúc không chắc chắn, việc tiếp cận với sự kiên trì của bạn là rất khó khăn. Nhưng bạn buộc phải tác động vào nó. Là một lãnh đạo doanh nghiệp hoặc chủ sở hữu, chính sự quyết tâm và kiên trì của bạn sẽ mang lại cho nhóm của bạn hy vọng và thúc đẩy họ tiếp tục tiến về phía trước.

Trong số những người có tầm nhìn đều phải đối mặt với thất bại, bị từ chối, phá sản và một tập hợp các lực lượng khác khiến cho sự thành công cuối cùng họ nhận được lại đáng kinh ngạc hơn. Cá nhân sau đó chỉ là những người kiên trì. NASA đã trải qua 20 lần thất bại trong 28 lần thử đưa tên lửa lên vũ trụ.

Là một nhà lãnh đạo doanh nghiệp hãy nhớ rằng nơi nào có ý chí và mong muốn thành công, bạn sẽ có thể tìm ra cách. Dưới đây là một số điều cần nhớ:

• Tìm được mục đích

Mục đích có thể khuyến khích chúng tôi và cho chúng tôi động lực để kiên trì ngay cả khi điều hành một doanh nghiệp gặp khó khăn

• Kỷ niệm mọi thành tích cho dù là nhỏ

Dành thời gian để công nhận những bước tiến tích cực mà nhóm của bạn thực hiện, điều đó có thể giúp bạn duy trì được năng suất làm việc tích cực của mọi thành viên

• Khai thác động lực của NGÀY TUYỆT VỜI

Viết một lá thư cho bản thân tương lai của bạn, hãy ghi thật chi tiết cách bạn tận hưởng niềm vui như thế nào, nó tuyệt vời ra sao và bạn tự tin như thế nào về khả năng của bạn và nhóm của bạn. Hãy mở ra và đọc nó khi gặp khó khăn.

• Bao quanh bạn là những con  người kiên trì

Bạn có thể phản ánh chính công ty bạn đang nắm giữ, vì vậy hãy lựa chọn những người đồng nghiệp khôn ngoan.

• Giữ di sản của bạn trong tâm trí

Bạn có muốn được nhớ đến như một doanh nhân đã bỏ việc không? Người có tầm nhìn, mục đích và người đã đổ cả trái tim và tâm hồn của mình để biến tầm nhìn đó thành hiện thực? Đói với chúng tôi, hỏi những câu hỏi này là một cách đơn giản để tập trung vào những gì thực sự quan trọng.

Trong thời đại kĩ thuật số, kinh doanh có những khả năng không giới hạn và sự kiên trì là cách để tận dụng và hưởng lợi từ chúng. Các nhà lãnh đạo doanh nghiệp và doanh nhân cần đảm bảo rằng họ có một tầm nhìn vững chắc cho công ty của họ dù nó lớn hay nhỏ. Sự tự tin của bạn sẽ giúp bạn đi đúng hướng và nếu bạn cần tăng cường, hãy tìm các chuyên gia để giúp bạn điều chỉnh suy nghĩ của mình. Là chủ doanh nghiệp, thích nghi và điều chỉnh là những kỹ năng bạn vốn có của bạn từ trước. Bây giờ là lúc mang những kỹ năng đó áp dụng vào cuộc sống và dạy cho nhân viên của bạn

Nguồn: ActionCOACH