Chào cả nhà

Hai vợ chồng mình đã lấy nhau được 5 năm, hiện đang sống tại Trần Khát Chân, Hà Nội. Vợ chồng mình đã có 1 cháu trai gần 3 tuổi, cũng sắp đến ngày cháu đi học vợ chồng mình rất lo cho tương lai của cháu.Điều mà vợ chồng mình hướng đến là muốn cho con sau này đi du học tại nước ngoài để cháu có thể phát huy hết khả năng của mình. Nhưng hiện tại mình đang đi làm kĩ thuật cho một công ty ở Bắc Giang thu nhập hàng tháng là 4 triệu+4 triệu của vợ mình và các khoản thu phụ khác thì cả nhà cũng chỉ được 10 triệu/tháng. Hai vợ chồng đều là người ngoại tỉnh nên chi phí sinh hoạt đã rất cao vì thế số tiền tiết kiệm hàng tháng không nhiều. Thế nên hai vợ chồng mình đang không biết phải làm thế nào để lo cho tương lai của con cái sau này???

Gần đây bà chị mình có bảo gửi tiết kiệm thừa kế gì đó ở Ngân hàng sau này sẽ có tiền cho con học tập tốt.

Có mẹ nào biết về sản phẩm tiết kiệm kế thừa gì đó ở ngân hàng không???Họ cho gửi thế nào, hình thức và lãi suất ra sao….????thì chia sẻ giúp vợ chồng mình với, bây h có nhiều NH quá mình không biết chọn ở đâu. Cảm ơn các mẹ nhiều!!!:Smiling::Smiling::Smiling::Smiling: