Hồi Tháng 3 mình có mua 1 căn chung cư suất ngoại giao phụ lục của hd 32 giãn dân phố cổ ViệtHưng chủ đầu tư là cty VL và XNK Hồng Hà- 109 Trường Chinh dt 70m nhưng phải bốc thăm. Khi mua mình được môi giới bảo trên HD 32 giá gốc 15tr/m và giá bán 15,7tr/m nộp tiền đơt 1 là 60% trong tháng 6 sẽ khởi công. Vợ chồng mình tích cóp được chút tiền thế là mua để đầu tư hoặc sau này nhận nhà để cho khách thuê kiếm chút lợi nhuận.Nhưng không hiểu sao chủ đầu tư liên kết với các sàn bds mua bán giá cả thế nào chỉ trong 1 tháng sau mình thấy họ bán giá gốc có 14,5tr/m đóng tiền đợt 1 chỉ có 40%-50% không thống nhất cụ thể như lúc đầu.Bất cập hơn là hiện giờ sắp hết tháng 8 rồi mà họ vẫn khôg thấy họ khởi công trong tại thời điểm BDS đang trầm lắng mình thiết nghĩ chủ đầu tư đã chiếm dụng vốn của các nhà đầu tư nhỏ lẻ kéo dài tiến độ triển khai.Vì Thế mình muốn các mẹ nào đã mua chung cư ở đây chúng ta tập hợp lại để đưa ra ý kiến tốt nhất để đấu tranh bảo vệ quyền lơi cho người mua nhà nhé.Nếu không họ sẽ cố tình kéo dài tiến độ chúng ta sẽ châm nhận nhà