Chào các mẹ,

Thật tình thì mình trăn trở vấn đề này 2 tháng nay, không sao giải quyết được vì mình đang ở cảnh "bỏ thi thương, vương thì tội"... :(. Minh đang hoạt động trong lĩnh vực phần mềm nhưng vẫn "sân si" mở shop kinh doanh trang sức thời trang (làm bằng đá, pha lê, ngọc trai..) vì mình rất mê làm cái này. Lúc đầu mình hợp tác với một người bạn, nhưng vì cả 2 cùng bận rộn, nên mặc dù cửa hàng vẫn có một số khách nhưng không phát triển lên đuọc (vì mình và bạn đều bận, kô dành nhiều thời gian cho shop). Sau đó người bạn mình có gia đình, theo chồng mất tiêu, để lại một mình mình một tay vác 2 giang sơn. Đến nay thì mình thật sự không gồng nổi nữa..:Sick:. Một cái là nồi cơm, một cái là niềm đam mê, mình không biết chọn cái nào bỏ cái nào, còn giữ cả 2 thì chẳng việc gì nên việc gì mình còn phải dành thời gian chăm sóc gia đình nữa. Xin các mẹ mách cho mình cách vẹn toàn, mình rối quá.:Worried: Cám ơn các mẹ nhiều nhiều.

Mình xin nói thêm: shop trang sức của mình rât có tiềm năng nếu có người giúp mình đầu tư thời gian chăm sóc cho nó, vì giá cả rất mềm và mẫu mã thì đẹp (đó là ý kiến của khách hàng, ko phải của mình).