Vậy là ngày mai em chính thức về nhà chồng. Mọi người thường nói sống chung với mẹ chồng thật đáng sợ, còn em thì không nghĩ vậy. Em và chồng trước khi đi tới hôn nhân đã có thời gian tìm hiểu nhau rất lâu, hai bên gia đình đều biết nhau cả. Ban đầu em vẫn còn chút e dè nhưng sau thời gian tiếp xúc với chồng, mẹ chồng và cả gia đình nhà chồng thì em biết rằng mình đã chọn đúng người. Chồng rất yêu thương chiều chuộng em, còn mẹ chồng thì là người đảm đang, tháo vát, một mình bà nuôi 3 anh em chồng em khôn lớn vì bố chồng mất sớm.

Dù vất vả là vậy nhưng bà chưa từng kêu than cũng chưa từng đòi hỏi hay ép buộc các con mình làm gì. Bà lo chu toàn cho những đứa con của mình, hơn nữa dâu con trong nhà đều được bà quan tâm và thấu hiểu. Thật sự hiếm thấy bà mẹ chồng nào tâm lý và dịu dàng như bà. Đối với bà, chỉ cần con cháu hạnh phúc, vui vẻ là bà mãn nguyện rồi, không đòi hỏi gì thêm. Bà cũng chưa hề để em phải chịu thiệt thòi hay tỏ ra là mẹ chồng khó tính chút nào. Lấy được người mình yêu, có một bà mẹ chồng tuyệt vời và được sự chúc phúc từ tất cả mọi người thật sự là hạnh phúc lớn của đời em. Ngày mai, em là cô dâu của anh, là con dâu của mẹ và là thành viên trong gia đình anh, em nguyện sẽ cùng anh san sẻ mọi thứ, làm con dâu hiếu thuận và cùng xây dựng hạnh phúc cho gia đình nhỏ của chúng mình.