ĐỪNG TRÊU ĐÙA TÌNH CẢM CỦA NGƯỜI KHÁC. Có nhiều người thật lạ, lấy tình cảm của người khác ra trêu đùa rồi xem đó là chiến tích của mình thật đáng xấu hổ. Đừng bao giờ reo rắc hy vọng cho người khác khi chính bản thân mình là một nguyên nhân lớn nhất dẫn đến việc chia tay. Trêu đùa tình cảm thật sư vui sao, tưởng như vậy là hài hước sao? Thật đúng là không giống con người một chút nào. Không chỉ riêng đàn ông hay phụ nữ, ai ai cũng có thể trêu đùa tình cảm của người khác chỉ là họ có muốn hay không thôi. Những người hiền lành rất dễ bị đem ra trêu đùa tình cảm. Mình thương họ thật lòng nhưng họ đối xử với mình tệ quá, còn tệ hơn cả thú cưng trong nhà. Nếu như có một người thật sự thích bạn, thì người ta sẽ tìm đủ mọi cách và lý do để được gặp bạn. Nếu là trêu đùa thì người ta sẽ tìm đủ mọi cách để được lên giường với bạn. Hãy cẩn thận khi tiếp xúc với một ai đó mà người ta chủ động làm quen với bạn. Không phải ai cũng xấu xa như nhau nhưng dè chừng vẫn sẽ tốt hơn nhé. Những người mà hay đi trêu đùa tình cảm của người khác mãi mãi sẽ không bao giờ có đươc một tình yêu thật sự, một hanh phúc thật sự đâu. Họ sẽ phải hối hận về những điều mà họ đã làm với chúng ta.