May mắn cho mình đó là mình không phải nhân vật chính trong câu chuyện này. Trước đây khi mình còn là sinh viên mình có chơi với một nhóm bạn trong có có 3 đứa ở cùng phòng đó mà mình, bạn huyền, bạn Nga và mình có chơi với 1 đến 2 bạn khác nữa, nói chung về cơ bản thì nhóm của mình khá vui chơi với nhau mấy năm trời, kiểu như là có rau ăn rau có cháo ăn cháo, chia sẻ cho nhau, có gì cũng tâm sự với nhau hết, mình nhớ có 1 lần mình cùng với nhóm bạn còn về nhà nhau chơi hết mà, hết và nhà đứa này lại về nhà đứa khác mà mỗi đứa một tỉnh chứ không có đùa đâu nhé.

Cho đến một ngày đẹp trời bạn thân tên Lan có ý đồ với bạn trai của bạn cùng phòng của em tên Huyền, ui nghĩ mà nó hơi bị choáng các chị ạ, đợt đấy bọn em sốc vô cùng luôn ý, chán không tả đang chơi với nhau vui vẻ tự nhiên như vậy chán quá không còn nói được điều gì cho nó nên lời nữa luôn, chán kinh khủng, con bạn cũng phòng em nó strees lắm ý, ui phải mất 1 tháng nó suy sụp người nó hốc hác giảm chắc mất 5 đến 7 cân thịt ý các chị ạ, em nhìn nó sao mà em thương quá. Nhiều đêm nó không có ngủ được nó vùng dậy ngỗi thẫn thờ như con ma ý, mà nó cũng si tình lắm thằng kia đã như thế rồi xong về sau có một thời gian chúng nó vẫn quay lại với nhau chứ, xong lại bỏ nhau thôi chứ làm sao mà yêu nhau được, bạn với chả bè, quá khốn nạn luôn ý.