Tình yêu vốn dĩ là khó có thể đoán trước được điều gì, chắc hẳn không chỉ riêng bạn đâu mà còn rất nhiều người khác cũng vậy. Mình tình cờ biết được chuyện tình cảm của một bạn, mình nghĩ cũng đã yêu quá nhiều rồi mới làm như vậy. Chuyện là bạn ấy có thích một người, một người đúng mọi tiêu chuẩn từ cách ăn mặc đến cách quan tâm đến mọi thứ chỉ có một điều duy nhất anh ấy đã có vợ đã có gia đình nhỏ tuy chưa có con nhưng chuyện đó cũng là chuyện sớm muộn mà thôi. 

Hai người yêu nhau như thuyền và biển vậy nhưng mà ngang trái rằng , nếu bạn mình yêu anh chàng này tương lai chẳng biết đi về đâu hết. Tại khi bạn mình nói anh ấy lựa chọn 1 trong 2 người thì anh ấy vẫn chọn vợ. Bởi gia đình đã có hôn ước với người đó nhưng mà anh ấy thì lại không yêu. lúc ở với bạn mình cũng quan tâm chăm sóc như vậy mà về nhà cậu ấy cũng chỉ quan tâm chăm sóc như vậy mà thôi. Hôm trước bạn mình buồn quá mới cãi nhau đòi anh ấy cưới nhưng anh ấy có nói " anh vẫn sẽ yêu em nhưng chúng ta cứ mãi trong bóng tối như vậy sẽ tốt hơn, em lấy chồng cũng được miễn là có dành tình yêu cho anh"

Rồi sao gặp trường hợp của bạn bạn phải xử lý như thế nào đây