Lo quá các mẹ ơi! Chuyện là mấy ngày nay thằng nhóc nhà em chẳng hiểu sao cứ nhảy mũi liên tục, lạ là con chẳng có dấu hiệu ốm sốt gì, chỉ nói hay thấy ngứa mũi và muốn hắt hơi thôi. Nhà ở chung cư cao tầng đâu thấy bụi bặm gì nên em mới thắc mắc, hỏi vài đứa bạn thì chúng nó bảo có lẽ do không khí rồi, vì gần đây vấn đề này hay bị cảnh báo lắm, nhất là ở mấy thành phố lớn. Nghe thế em bèn lên mạng search thử thì mới biết bụi mịn nào là PM1.0, PM2.5 không chỉ tấn công hệ hô hấp, mà còn có khả năng luồn lách vào phổi, vào máu gây ra nhiều căn bệnh nguy hiểm khác nữa chứ.

hình ảnh
Đọc xong em mới chột dạ, thấy ớn quá chừng, vậy mà từ trước đến nay chẳng thèm để ý, cứ nghĩ bụi nó ở đâu đâu ngoài đường chứ trong nhà làm gì có. Giờ biết mình lầm to rồi nên phải tìm cách xử lý vấn đề thôi! Các mẹ thông thái cho em hỏi không biết mình tăng cường dọn dẹp nhà cửa, ngày chịu khó lau chùi mấy lần thì có “đuổi” được bọn bụi mịn ra ngoài không? Hay ai còn biết cách nào giúp ngăn bụi vào nhà hiệu quả mách giúp em với! Em cảm ơn cả nhà nhiều lắm ạ.