Hôm trước em đặt may một bộ ở Linh Lan, nhưng bị lỡ hẹn mất mấy ngày, thấy mất hứng kinh khủng. Em vốn rất thích cái trò đi chợ chọn vải, rồi tưởng tượng thiết kế (hồi xưa là quần áo), dạo này sao em lại tư nhiên đam mê các loại chăn ga gối thế không biết. Mấy hôm nay nghỉ trưa, em cứ hay lượn qua các cửa hàng để xem, nhưng nhìn kỹ thấy cũng không phức tạp lắm, mình chịu khó phát huy tính sáng tạo tí và chịu khó tí em nghĩ là ổn. Hôm trước vừa mới lục được cái máy khâu để bàn của Brother, bố chồng em mua bên Nhật từ lâu, chắc dùng tốt, em mấy hôm nay cứ nung nấu hay là mình thử tự may vá tí xem sao. Có mẹ nào thích không thì ta lập hội, học hỏi kinh nghiệm, địa chỉ các nơi mua phụ kiện, rồi làm xong sản phẩm thì post lên cho chị em ngắm xem ít nhất có bằng được Gối Hoa không (hôm nay em đi qua thì thất vọng tràn trề, vì thấy mẫu mã cũng thường lắm, đặc biệt là ga và chăn có chần thì cũng chỉ chần bằng may chứ không chần vi tính, thế lại càng có lý do là mình cũng làm được). Em nghĩ vải kiện thì chắc không khó tìm rồi, nhưng mình sẽ phải chịu khó nghĩ các kiểu pha phối vải thế nào cho không nhàm chán, mà lại giấu được các vết can vải do hạn chế của khổ vải tối đa là 1m6 (giường nhà em lại còn to 2mx2m nữa chứ), em đang lăn tăn cái bông mỏng để chần ga và chăn thì mua ở đâu nhỉ, chắc trên chợ Hôm cũng có nhỉ. Em đang hào hứng quá, chẳng biết có kịp làm cái gì trước khi nó xịt không.