Chào các bác,

Tình hình là em sắp ra ở riêng... Em đang lên kế hoạch mua sắm một số các đồ điện gia dụng... Đi 1 vòng quanh các siêu thị điện máy thì cũng thấy hoa cả mắt... Phiền các bác đi trước tư vấn giúp em với...

1. Tivi LCD: Nhà em quyết định mua tivi 32inch... Em thì thật ra ko phải tín đố của màn ảnh nhỏ nên loại nào cũng ok, cứ vừa tiền là được... AX nhà em thì bảo phải Sony thì mới trong và nét... Nhưng bạn em thì bảo 32inch thì loại nào chẳng như nhau... Cứ mua Samsung cho nó hạt dẻ, khi nào cần đổi đỡ xót tiền...???

2. Tủ lạnh: Nhà em định mua dung tích 200 lít, mua của Sanyo dùng có ok ko cả nhà, em dự định mua tầm 4,5 - 5 triệu thôi ạ...

Điều hòa: Em cần mua điều hòa 2 chiều, nhà em hiện tại thì đang dùng LG, vào topic điều hòa thấy mọi người khen Daikin và Panasonic quá, ko biết có nên đổi ko hay cứ LG mà thẳng tiến... Hồi trứoc em mua LG 2 chiều 9000 cbu có 6,8 triệu cả công lắp đặt... Bây giờ hình như ko còn giá đó nữa rồi, hic...

4. Máy giặt: Máy giặt hiện tại nhà em dùng chỉ là lồng đứng, dùng thấy rất ok, ko bị nhăn nhúm quần áo, mỗi tội ồn kinh khủng... Em định chuyển sang Electrolux nhưng nghe mấy đồng nghiệp nói Elec tốn thời gian và tốn điện, nước nên lại phân vân...

5. Tạt sang bếp gas: Nhà em sẽ đóng lại tủ bếp, nên chắc dùng bếp gas âm rồi, dùng loại nào ok hả cả nhà?

Ngân quỹ của em cũng ko được xông xênh lắm, nên mặc dù biết là đồ dùng gia đình thì cũng phải mua loại tốt nhưng nếu tiết kiệm được khoản nào thì vẫn tốt khoản ấy ạ...

Em đa tạ các bác nhiều lắm,

Tặng hoa cho các bác ạ :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose: