Trước đây bạn vẫn thường cho rằng, đàn ông rất lười làm việc nhà, cùng với đó khá đơn giản tùy hứng trong chuyện ăn uống. Thế nên việc đầu tư nhiều thời gian vào bếp núc là điều không thể với phần lớn anh em. Thế nhưng, để duy trì một sức khỏe và ngoại hình ổn định thì bạn cần có sự đầu tư vào ăn uống một cách khoa học. Vì vậy, giải pháp tốt nhất cho bạn, ngoài có được một cô người yêu/người vợ chăm lo cho mình, thì việc trang bị một số thiết bị nhà bếp thông minh là điều cần thiết

Sau đây, mình sẽ gợi ý một vài vật dụng nhà bếp mà bạn nên có để khiến cho việc nấu nướng không còn là điều khó nhằn nữa nha.

Tiết kiệm thời gian nấu ăn bằng nồi áp suất tiện lợi

Mẹo dùng nồi áp suất an toàn, bền tốt

Nồi áp suất càng hiện đại sẽ càng có nhiều tính năng vượt trội, chẳng hạn như hấp luộc nhanh chóng, giữ được hương vị món ăn và tiết kiệm được nhiều nhiên liệu,… Đối với những bạn yêu thích các món súp, hầm xương, đậu phộng luộc… thì đây chính là thiết bị cần thiết để thực hiện một cách nhanh gọn lẹ

Bình đun siêu tốc có vẻ ngoài nhỏ gọn, cùng tính năng tiện lợi chính là vật dụng không thể thiếu trong căn bếp gia đình. Bạn không cần phải tốn nhiều thời gian cho việc pha trà, cà phê vào buổi sáng đi làm nữa rồi. Và chỉ trong 1 phút 30 giây là bạn đã có ngay tô mì thơm "nứt mũi" vào ngày mưa đấy.

Lò nước bánh

Chỉ mất khoảng 10 phút, thức ăn của bạn sẽ được chín đều và đảm bảo mùi vị tnh tế hơn là nướng qua bếp gas, than củi. Trong thời gian chờ đợi đó, bạn có thể tiếp tục làm những công việc lặt vặt khác mà không sợ món ăn của mình bị khét đen hay phải canh lửa. Thật tiện lợi.

Nấu nướng thuận tiện với bộ nồi chảo cao cấp

Dù có sở hữu bo nhiêu thiết bị hiện đại đi nữa, thì bộ nồi chảo vẫn là vật dụng không thể vắng trong căn bếp nhà bạn được. Các nhà sản xuất ngày nay đã cải tiến chúng với chất lượng cao cấp hơn rất nhiều, bằng các chất liệu khác nhau như nồi chảo thủy tinh, nồi chảo inox, nồi chảo làm bằng đất,... Chúng không chỉ dùng để nấu ăn, mà còn là dụng cụ trang trí cho căn bếp nhà bạn thêm hiện đại nữa đó.

Máy pha cà phê

Nên chọn máy pha cà phê tự động hay bán tự động, ưu và nhược điểm

Với máy pha cà phê, các cánh mày râu sẽ tiết kiệm được khoảng thời gian dài khi phải xếp hàng chờ mua ở ngoài cửa hàng.

Bạn có thể tham khảo một số hãng máy pha cà phê như sau: Delonghi, Philips, Lock&Lock, Electrolux,...

Trên đây là những dụng cụ nhà bếp nấu ăn thông minh mà bạn nên sở hữu, đặc biệt là các là các cánh mày râu, để giúp cuộc sống của mình được “dễ thở” hơn. Những dụng cụ nhà bếp thông minh này đều được bày bán rất nhiều trên các sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, Tiki, do đó bạn có thể dễ dàng tìm mua sử dụng. 

Nhà bạn đã sở hữu vật dụng nào rồi, cùng bình luận để mọi người cùng biết nữa nhé.

Cộng đồng Hỏi&Đáp https://hoovada.com/

https://hoovada.com/article/5-dung-cu-nau-an-healthy-va-balance-giup-cuoc-song-ban-tro-nen-de-tho-hon