Webtretho ơi, 30 chưa lấy chồng được không?

Đây là câu hỏi mình từng muốn hỏi trên diễn đàn vì năm nào cũng vậy, dù tuổi chưa đến, mà mình đã bị hối như giặc rồi anh chị ạ.

Loading interface...

Ảnh minh họa (Mạng Internet).

Mình vẫn bị ảnh hưởng nhiều lắm bởi quan niệm xưa, trong khi giờ mình có công ăn việc làm đủ nuôi sống mình, và quan trọng hơn là mình còn muốn tự do, mình còn muốn làm thêm nhiều việc khác và thậm chí không nghĩ đến lấy chồng ạ. Được biết diễn đàn có thể chia sẻ những điều này nên mình chẳng ngại mà viết lên. Như một cách để tâm sự, mình mong được ai đó chia sẻ, được ai đó hiểu cho mình. Mình cũng đã từng hỏi webtretho, đâu phải cứ phụ nữ sinh con mới làm mẹ? Mình biết nhiều mẹ trên webtretho có hoàn cảnh khác nhau, đa phần là những mẹ bỉm, chăm lo sao cho chồng con tốt, mình không kì thị hay ái ngại việc đó tý nào ạ, chỉ đơn giản mình nghĩ mình là phụ nữ cũng có những suy nghĩ, và mình cũng có những cách sống khác theo ý mình, có thể đó là hiện đại và theo phương Tây chẳng hạn, nhưng phụ nữ có quyền lựa chọn cho mình các mẹ nhỉ. Thanh xuân cũng sẽ đẹp lắm đúng không các mẹ. Mình nghĩ đây là một trong những kỉ niệm mình có thể tâm tình và chia sẻ với webtretho, đây lại là dịp đặc biệt của các bạn, người đại diện cho tiếng nói phụ nữ. Mình chúc các bạn luôn là những người anh chị đứng về phía phụ nữ và có những phân tích đúng theo thời đại. Là những trăn trở những suy nghĩ được giải tỏa là hạnh phúc. Mình cảm ơn và chúc các bạn một tuổi mới lại lớn mạnh thêm nữa. Chúc mừng sinh nhật webtretho nhé!!!