Trong căn nhà nhỏ , chỉ có tôi và tiếng nhạc hòa tấu vô thường.

Sự cô đọng trong ngày luôn giúp tôi tĩnh tâm, tìm được mình, biết mình muốn gì .

Sống là không phải đợi chờ .

Nên đừng biến mình thành kẻ cô đơn trong chính căn nhà của mình .

Thế giới 4.0 online nhé quý vị ơi .

Webtretho có mục đọc báo giùm bạn như cánh cửa sổ mở ra nhìn xã hội đang tung hứng nhộn nhịp .

Thời gian sẽ chậm hơn bên ly café sữa nóng,

luôn luôn nóng với nến tealight .

webtretho

Trồng hoa là niềm vui bất tận của tuổi 18 đến 81 hi...hi...hi....

đem vẻ đẹp cho lối đi đầy màu sắc, cho mình cho lối xóm .

webtretho

Saigon bắt đầu vào Hạ,

tiết trời hanh hanh hoa vàng chào đón

webtretho

Dạ yến Thảo đã tung sức sống

làm thời gian như ngưng đọng trong sân nhà

webtretho

ĐỪNG BIẾN MÌNH THÀNH KẺ CÔ ĐƠN

Hẳn ai dù giàu nghèo cũng có một chút gì đó với những trò chơi đồ hàng : Đốt nến nấu ăn, đốt nến quay lon sữa bò đêm trung thu …..

Ánh nến xinh xinh cho mình một vé về tuổi thơ này

Pha trà bạch cúc với nến tealight , ngắm hoa bi bi nhỏ nở bung trong hủ yaourt thích không nào

webtretho

Ăn mì gói thì phải điệu với nến tealight

giúp trứng chín tái ngon không sợ cúm gà.

webtrethowebtretho

Giúp góc nhỏ thành nơi tụ họp bạn bè, con cháu với kara Oke.

Bếp nhỏ của mình cũng làm quen nhiều người bạn trên WTT

Tay nắm tay kể chuyện hay chia sẻ kinh nghiệm nấu nướng trong box Bếp ngon vô cùng thú vị.

Quả là trên mạng tất cả đều là bạn.

topic : Món ngon chế biến bằng Lò vi sóng

https://www.webtretho.com/forum/f216/mon-ngon-che-bien-bang-lo-vi-song-tang-2-an-ngon-sach-bep-du-thoi-gian-888-a-1083054/

webtretho

Trà đào không thua quán nhé .

Đào hộp, xi-rô đào

webtretho

Nếu ai đó đã tuổi cao thì cứ cho mình vé về tuổi thơ hàng ngày , đừng dại dột sống lặng lẽ bên đời con cháu .

Ai đó còn ông bà, cha, mẹ già thì hãy giúp họ trở về tuổi thơ để tâm tư không phải mỏi mắt trông chờ .

Đời sống của người già chỉ còn tính theo ngày hay tháng mà thôi, đừng để qua rồi mới làm thơ thương tặng quăng lên facebook câu like.

Chỉ có một chữ MUỐN mà thôi .

webtretho

Người làm ông, bà , cha mẹ già có cái kiêu ngạo của người già , xin các bạn nhớ điều này. Đừng làm họ mai một bản thân , giúp tuổi teen phải biết hòa nhịp sống vào tuổi già .

Những bậc cao tuổi, hãy sống thật thoáng theo thời đại hóa. Đừng đem tuổi già đè tuổi trẻ, cứ tống cựu nghinh tân để lòng như mở hội .

Viết đến đây tôi lại nhớ đến cháu ngoại yêu , cháu thường về nhà đưa bà đi chơi, café, tự tay chọn su-shi theo khẩu vị của bà…..

Quà cháu tặng ngoại, những viên đá trắng tinh khôi giúp bàn tay ngoại bớt nhăn nheo

Cháu đã ân cần nhẹ nâng bàn tay bà nói : “con vẫn luôn cần đến ngoại dù con đã trưởng thành

webtretho