Chào tất cả các anh các chị và các bạn thân mến , thì lại là mình đây hihi , cho phép em xưng hô là Mị cho gần gũi thân mật nhé

Nhìn vào đây bạn thấy gì , một trang giấy trắng tinh tươm sạch đẹp nhìn thật thích đúng không nào .

webtretho

Nhìn vào đây bạn thấy những gì ??? Thôi nào đừng nhìn chằm chằm vào vết đen đó nữa , nó vẫn còn những khoảng trắng tinh tươm cơ mà ^^

webtretho

Tại sao chúng ta lại luôn chú trọng vào những vết dơ , những khuyết điểm khi mà vẫn còn muôn vàng những ưu điểm …. Đó là những sai lầm mà ai cũng mắc phải , chúng ta luôn cố gắng tìm ra lỗi sai và bắt bẻ nó . Chúng ta chỉ nhìn vào khuyết điểm và lại đánh giá tổng thể chứ không chú trọng đến ưu điểm .:-?

Như trang giấy này chẳng hạn , khi nhìn thấy nó chúng ta đều muốn vứt đi và tìm 1 tờ giấy khác để sử dụng . Nhưng rõ ràng là tờ giấy này vẫn còn sử dụng được đúng không ^^

Ai cũng có những sai lầm . không ai hoàn hảo đến mức từ lúc sinh ra đến lúc mất đi mà lại không hề có sai lầm nào . Có những khi đùa giỡn với nhau hoặc thậm chí là thật : “ Tôi sinh ra trên cõi đời này đã là 1 sai lầm lớn “ :)). Điều quan trọng là trước khi đánh giá hay nhận xét về một điều gì đó thì chúng ta nên ngẫm lại bản thân mình liệu có như thế chưa , mình có sai gì không :-?. Và thật tuyệt vời nếu chúng ta cùng nhau cố gắng khắc phục hoặc sửa chữa lỗi lầm đó . Nếu không cùng nhau phát triển theo hướng tốt thì cũng đừng nên vùi dập người khác xuống;)

Có rất nhiều những ý kiến trái chiều , một số anh chồng cấm vợ mình xem WTT , vì nhảm , xem sẽ hư . Thậm chí có nhiều anh chồng lên chửi WTT và các mẹ các chị vì ở không rãnh rỗi nói chuyện nhảm nhí . Mị nhớ không lầm thì trước đây có những bài tâm sự vợ bị chồng đánh , chồng chửi và chị ấy đã lên blog tâm sự . Và rồi vài hôm sau anh chồng lên chửi các mẹ các chị là ở không rãnh rỗi không có gì làm lên mạng nói xằng nói bậy … WTT là trang web tào lao , bài viết câu like , nên dẹp bỏ … Nhưng mấy anh thân mến , nếu mấy anh không làm người phụ nữ mình yêu buồn thì họ đâu lên mạng than phiền đúng không nào . Các anh có biết vì sao các chị lại chọn WTT để giải bầy không , có những nổi buồn không phải ai cũng có thể tâm sự , tại WTT không ai biết chị ấy là ai nên chị ấy có thể tha hồ nói hết nỗi lòng mình mà không sợ những người quen biết đi bàn tán , đánh giá gia đình mình . Thay vì bực tức và có những bình luận không hay thì anh chỉ cần giành 1 ít thời gian chăm lo ,nhỏ nhẹ với người phụ nữ của mình thì mọi chuyện sẽ êm xuôi thôi mà ;) bởi vì phụ nữ ai cũng mềm yếu và hảo ngọt ^^

Cũng có nhiều anh trai hay vào WTT và các chị cấm cản chọc ghẹo rằng đàn ông con trai ai lại vào những trang như thế này xem , bị bóng hay sao … Nhưng thật ra , WTT như 1 trang bách khoa toàn thư vậy … Các anh có thể tìm hiểu được rất nhiều mẹo vặt , biết cách chăm lo cho gia đình . Điều đặc biệt giúp được các anh đó là hiểu hơn về tâm lý phụ nữ , vì phụ nữ chúng mình đôi khi lạ 1 cái là mình muốn , mình cần , mình giận một điều gì đó nhưng lại không nói ra

Cái gì nó cũng có mặt trái của nó , cũng có thể nhiều khi các chị hay các mẹ , hay thậm chí 1 số bài báo có nội dung hơi sai lêch hay gì đó . Nhưng chúng ta cũng nên chọn lọc thông tin kỹ trước khi tiếp nhận nó và áp dụng vào đời sống . Cũng như Mị đã nói ở đầu bài , không gì có thể hoàn hảo trọn vẹn được , quan trọng là mình giúp nó cải thiện như thế nào thôi

Đừng chăm chăm vào 1 số khuyết điểm nhỏ mà phải thấy được rằng WTT đã cho ta rất nhiều kiến thức bổ ích , WTT tổ chức khá nhiều sự kiện mang tính giải trí và giáo dục cho trẻ em . WTT còn giúp các chị em làm đẹp cải thiện làn da … WTT giúp các anh chồng hiểu và giúp đỡ gia đình nhiều hơn , tâm lý hơn . WTT giúp các cặp đôi trẻ có kiến thức về giới tính , tình dục và sinh sản …

Bởi vậy đừng vì 1 khuyết điểm nhỏ mà ruồng bỏ và tẩy chay WTT nhé ^^

Nếu bây giờ Mị nói tờ giấy thứ 1 là mặt trái của tờ thứ 2 thì các bạn nghĩ sao ? đừng vội vứt bỏ thứ gì chỉ vì 1 khuyết điểm nhỏ của nó trong khi nó vẫn có thể sử dụng tốt ….

Đôi lúc Mị đi chơi với bạn bè , ngồi kế bên nó cứ lướt facebook xong rồi cứ nói kiểu :

“ Đi ăn có chút béo mà cũng post chi không biết “

“ Nhỏ suốt ngày đăng hình câu like thấy ghét “

“ Xấu mà đăng hình quài thấy ghét , bình luận mới được “

…….v..v……

Khi nghe những câu đó câu trả lời của Mị luôn là : “Người ta thích thì người ta đăng , trang cá nhân của người ta mà , k thích thì lướt qua , xem làm chi rồi chửi , rãnh rỗi quá “

Thì ở WTT cũng vậy , nếu mình không thích thì cứ lướt qua thôi ạ . Thiệt sự thì Mị thấy WTT rất ư là bổ ích :x Mị học được rất nhiều mẹo vặt , Mị học được rất nhiều cách ứng xử trong cuộc sống và WTT đã giúp Mị trưởng thành hơn rất nhiều …

Đọc đến đây chắc có nhiều người nói là Mị chỉ nói cho hay vậy thôi chứ được gì … thật sự Mị có rất nhiều sai sót , Mị không bao giờ che giấu nó và Mị luôn nói với chúng bạn Mị rằng : “ Nhiều khi kao sai kao cũng hông biết kao sai đâu , nên có gì thì cứ chửi , kao hông giận đâu “ . Và nói thiệt là Mị bị chúng chửi nhiều lắm luôn:))

Nói vậy thôi chủ yếu mong các bạn không thích 1 chỗ nào đó của WTT cũng đừng buông lời đắng cay rồi tẩy chay WTT nha :(( .WTT mà ngưng hoạt động nhiều mục thì chắc chị em chúng em buồn lắm luôn ahuhu .

Chúc WTT luôn lớn mạnh , tổ chức nhiều sự kiện , ra nhiều chuyên mục hay hơn nữa nhé