"Hugo và Helene Vui chơi công viên

Như thói quen , cứ hễ cuối tuần là 2 anh em lại xin ba mẹ cho đi công viên chơi . Nên cuối tuần hôm đó Ba chở cả nhà đến 1 công viên mới , khác những công viên trước 2 anh em đã được đi .

Lần đi này Helene vui thích hơn cả Anh Hugo luôn , vì suốt chuyến đi Anh Hugo đã trổ tài làm Hướng dẫn viên cho em Helene đó."

Helene nè , đây là bông , em chỉ được coi thôi , không được hái nhe . 1, 2, 3 cười đẹp đẹp cho mẹ chụp hình nào…em Helene không cười mà đếm tiếp 4 ,5 , 6 ..hihi…bị anh hai la cái mặt xị xuống nè !!!!

Còn đây là những hòn đá “ người ta “ chất lên cao rồi để cái vòi phun nước vô đó. Em biết hôn .... lại đây dọc nước với hai nè .. Helene vừa chơi vừa giởn rồi thỉnh thoảng cứ cười hìhì mỗi lần nghe anh hai giải thích và hỏi..

"Hai anh em mình cùng chơi trò đếm số nha , 2 bỏ 1 cục sỏi , 2 đếm 1 , em đếm 2…em bỏ tiếp và đếm 3, 4 ,5 , 6 nhe. Xong rồi bắt đầu nào....

Kết thúc một ngày vui chơi thỏa thích, trên đường ra về :

Hugo : em có thích chổ này hôn ?

Helene : dạ thích

Hugo : nãi e thấy gì , nói Hai biết coi

Helene : bông đẹp , nước đẹp , vịt đẹp ,…( đối với Helene cái gì cũng đẹp hết..hihi.. )

Hugo : zậy , mốt em kêu papa và maman cho đi nữa nhe

Helene : dạ …………rồi 2 anh em cùng cười khoái chí.

Đi cạnh 2 anh em, nghe cuộc trò chuyện giữa 2 đứa , mẹ vừa vui vừa thấy Hạnh phúc . Ba mẹ hi vọng sau mỗi lần đi chơi, 2 anh em con sẽ khỏe mạnh hơn, học được nhiều hơn và biết yêu cuộc sống quanh mình hơn."