Chào mọi người, em tên là Lộc

Em có một vấn đề khá phức tạp muốn nhờ mọi người tư vấn giúp em. CHuyện là em năm nay 18 tuổi, hồi năm lớp 8 em có nghỉ học 1 lần và sau đó quay trở lại học lại, sau đó em học xuyên suốt đến gần cuối năm lớp 10 thì nghỉ (chẳng qua là cô bắt đi học thêm nếu không bị đì, mà tánh em dạng nóng nên không chịu và nghỉ học luôn), sau này em có học fpt arena nhưng vì đã có việc làm ổn định ở công ty rồi (thực sự thì em còn trẻ nhưng em may mắn là được ra đời sớm nên biết cách giao tiếp với các đối tác). Mọi người cho em hỏi là với trường hợp "khó khăn" của em như thế thì em có thể đi du học Úc được không? Vì căn bản em mê làm bên truyền thông đa phương tiện và may mắn được làm đúng nghành, giờ em muốn học cao hơn nữa để phục vụ cho công việc và tương lai nhưng rõ ràng là nền giáo dục Việt Nam đa phần là rõ chán và quá nhiều kiến thức trong 2,3 năm nay em không có cơ hội được thực hành những thứ đã được học từ trong trường. Mọi người cho em hỏi là có cách nào để được đi du học Úc mà không bị khó dễ về văn bằng cấp 3 không ạ? Em cảm ơn mọi người nhiều ^^