Tình hình dịch bệnh ngày càng gay gắt, mình hiểu tâm lí của các mẹ sốt ruột đứng ngồi không yên khi các lớp học thêm tại trung tâm hoặc chỗ thầy cô đều tạm thời dừng hoạt động. Từ lúc dịch đến giờ con chơi nhiều, cũng mai một đi  phần kiến thức,  chuyên môn không có  nhiều cũng là một trở ngại để có thể ngồi cùng mà kèm con học được.

Mình cũng mất khoảng 1 tuần  lên mạng tìm hiểu xem có chương trình nào phù hợp để kèm con được. Tình cờ chị gần nhà sang chơi, buôn dưa lê bán dưa chuột với nhau 1 hồi chị cũng kể là đang cho con học gia sư online 1-1 ở một chỗ, cũng thấy bảo có lộ trình giáo án chi tiết cụ thể cho từng con nên mình cũng ham hố đăng kí học xem sao. Lúc đầu thì mình cũng cân nhắc giữa nhiều bên lắm, còn định đăng kí cả khóa học trực tuyến cho con nhưng mà kể ra nếu mà cứ ngồi theo lớp rồi những bài giảng quay sẵn như vậy tương tác kém, bài con muốn hỏi cũng khó mà trao đổi được. Thôi thì chị cạnh nhà đã học và thấy ổn thì mình cũng đăng kí thử 1 lộ trình để học xem sao. Bên đấy cơ bản là cũng rất nhiệt tình, cô giáo đánh giá năng lực đầu vào rồi lên lộ trình khá sát cho con. Bạn nhà mình từ lúc đó đến giờ cũng học được 1 lộ trình 16 buổi bên đó rồi, cơ bản là con được tương tác trực tiếp với gia sư nên cũng khá hào hứng, có gì không hiểu cái anh này hỏi ngay. 4-5 buổi gì đó sẽ có cô giáo gọi điện báo cáo tình hình học tập  và có bài test định kì nữa. Nhìn chung thì mình cũng thấy khá ổn. Cũng đang tính đến việc đăng kí cho đứa đầu lớp 8 nhà mình học luôn.

Lên đây để mình cũng muốn chia sẻ với các mẹ tham khảo 1  phương án học xem sao, nếu nó phù hợp các mẹ có thể cân nhắc cho con, chứ cứ để các anh cu, chị gái nhà mình chơi hè nhiều quá vào năm không nhớ gì khó mà bám được với các bạn, nhất là mấy bạn định hướng thi CLC. Mình để luôn đây contact bạn Huyền đang hỗ trợ bạn nhà mình: 0981805439 cho mẹ nào cần nhé.