Các mẹ ơi, em hiện tại đang làm make-up ở số 196 Thụy Khuê. Mấy hôm trước em có đăng 1 topic quảng cáo cho mỹ phẩm Pháp và Ý cho cửa hàng cũng có nhiều mẹ quan tâm nên em lập topic này trước là để cảm ơn sự nhiệt tình các mẹ đã dành cho shop, thứ 2 là để có một góc riêng cho "chúng mình" đàm đạo vụ làm đẹp.

Em đã chân ướt chân ráo vào nghề được 5 năm rồi, tuy chưa phải là thời gian quá nhiều nhưng cũng mong muốn góp chút ít hiểu biết của mình chia sẻ cùng chị em những bí quyết làm đẹp thông qua việc make-up mỗi ngày. Nên nếu các mẹ ủng hộ em xin đăng các tut hướng dẫn hoặc các tip hay trong trang điểm bằng hình em tự chụp, hướng dẫn step by step để tất cả chúng mình cùng học hỏi lẫn nhau.

Còn hôm nay em chỉ xin làm quen bằng mấy chiêu làm đẹp đơn giản thôi ạ. Chả là dạo gần đây, em hay phục vụ các khách hàng là các em model tuổi teen rất hay xuất hiện trên trang mạng kênh14.vn, các em ý hay thắc mắc làm sao để mỗi khi ra đường make up nhanh chóng, thuận tiện mà vẫn xinh đẹp, lớp trang điểm lại bền lâu, hoặc là trang điểm sao thật mỏng nhẹ mà vẫn che được khuyết điểm v...v... Chắc cũng có không ít mẹ thắc mắc về điều này, thế nên để đơn giản nhất em sẽ xin chia sẻ một vài mẹo nhỏ vẫn xinh lung linh mà lại không cần quá cầu kỳ hay tốn nhiều thời gian trước khi ra đường ♥

- Các mẹ nên sử dụng BB- Cream cái này tiện lợi lắm, nó giúp các mẹ thay thế được cho các bước kem dưỡng, kem lót, kem nền... vì em BB - Cream đã được tích hợp đầy đủ tính năng trong đó rồi, ngoài ra em ý còn có thể giúp cho mẹ nào có các khuyết điểm nhỏ che đậy được vết tích không tì vết mà vẫn đảm bảo độ mỏng mịn, căng bóng cho da :D Các mẹ nên xài mấy loại BB của Hàn vì nó có chứa một chút nhũ nhẹ làm cho da căng bóng hơn, hơn nữa màu sắc BB cũng nên chọn mấy loại có tone hơi hồng một chút sẽ làm da các mẹ hồng hào rạng rỡ hơn đấy ợ.

- Kẻ mắt nhẹ bằng gel kẻ mắt màu nâu ở phí trên mí cũng làm mắt to, và màu sắc tự nhiên. Màu nâu lại rất tiệp vào da làm mọi người đều phải chú ý đến đôi mắt toẹt vời của các mẹ đấy ạ. Nếu điệu điệu thêm một chút các mẹ có thể thử nghiệm thêm các cách hất đuôi mắt xéo lên trên hoặc kéo ngang để tạo cho đôi mắt có cảm giác được kéo dài ra. Nếu các mẹ thấy khó khăn trong việc kẻ mắt thì đừng vội nản, bởi vì trăm hay không bằng tay quen, chúng mình cứ năng tập thì chỉ một vài hôm là sẽ kẻ được mắt đẹp thôi.

- Son môi thì các mẹ cứ sử dụng loại son bóng có màu, môi vừa căng mọng, vừa tránh cho môi khô mà màu lên thì cực kỳ nhẹ nhàng... Mùa hè này, nhiều loại son nó có tích hợp thêm cả một số tính năng như giảm độ bóng xuống vừa phải để chứ bóng nhẹ thôi chứ không bóng nhẫy lên như vừa đi ăn về đâu ạ, lại có nhiều hương the mát dành cho mùa hè, đặc biệt là nó cho cảm giác ice-lip rất mát trên môi, sáng khoái vô cùng tận :D

Chỉ với vài tip đơn giản như vậy thôi, chắc các mẹ cũng đủ để có một gương mặt rạng rỡ hơn khi ra đường rồi ạ. Em xin dừng... bàn phím tại đây, để dành lần sau trao đổi cùng các mẹ tiếp.

P.s: Mẹ nào mà da dầu, sợ bị trôi mất lớp trang điểm, hoặc lớp trang điểm bóng nhờn thì cứ mua thêm 1 hũ kem tách dầu của acness nha, đảm bảo lớp phần sẽ được duy trì bền đẹp, không bết dính, bóng nhờn đâu :D

Khoe với các mẹ hôm make up nhẹ nhàng cho 2 em hot teen nè... Em Thảo Hương với em Py thì nổi tiếng quá rồi các mẹ cứ hỏi bác google là sẽ ra cả đống kết quả cho các em ấy ạ :D

Em lên đây là để học hỏi giao lưu là chính, các mẹ nào thắc mắc cứ alo 0972724666 hoặc là vào Facebook em tại: http://www.facebook.com/wan.bee90 em sẽ tư vấn đầy đủ, chi li, tỉ mỉ. Hoặc tiện nhất là lên cửa hàng ở 196 Thụy Khuê, em sẽ tư vấn và 8 cùng các mẹ miễn phí ạ :D