Chào các mẹ!

E hèm. Mình hơi dài dòng tí vì cái j nó cũng phải có nguồn cơn của nó chứ. Tình hình là mình năm nay U30 rùi nhưng vẫn a ma tơ về trang điểm lắm. Đi ra ngoài thấy mọi người trang điểm đẹp lung linh mà ngưỡng mộ vô cùng. Cái mẹt mình ko dc xinh nên cũng muốn dùng đồ make up để lừa tình thiên hạ tí. Thế nên dạo gần đây mình cũng lê la các topic và video để tự học trang điểm. Đọc nhiều quá nên giờ mình tẩu hỏa nhập ma rùi. Vì mỗi người nói 1 kiểu mình k biết theo ai. Các loại kem và đồ thì lộn tùng phèo. Da mình dầu nên lại hơi khó chọn đồ trang điểm. Mình chẳng biết nên dùng cái j thì tốt. YSL hay Kanebo hay Gualen? Nên mình quyết định là học 1 khóa trang điểm cá nhân để xóa mù trang điểm, nhân tiện có thể hỏi GV về đồ trang điểm phù hợp với mình nữa. Mình cũng có 1 số chị, bạn muốn học cùng. Nếu tìm dc thầy tốt có thể mời thầy dạy riêng cho nhóm mình. Ở trên mạng nhiều chỗ quảng cáo dạy trang điểm quá nhưng k biết thực hư thế nào. Vì vậy mình hỏi các mẹ đã từng học và có kinh nghiệm xem học ở đâu thì tốt và giá phải chăng? Mẹ nào đã đi học rồi hoặc biết thì chỉ mình với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều. Tặng hoa cho các mẹ này. @};-@};-@};-@};-@};-@};-