Em cũng đã dùng được một số son khá nhiều như son ysl, son dior, chanel do công việc kinh doanh gia đình. Hôm nay em xin chia sẻ trải nghiệm về son ysl và kinh nghiệm dùng một số các loại son hàng hiệu khác cho chị em tham khảo.

Cũng nói sơ qua em thuộc dòng môi khô, rất khô bẩm sinh và viền môi hơi thâm. Môi em khá đỏ nên không ăn son nhạt màu, chỉ đánh son đậm mới lên màu. Và theo quan điểm riêng em, em đánh giá son nghiêng về độ mềm mượt, không bị thâm môi và nhất là không gây khô cho môi do tính chất môi em rất dễ bị thâm cụng như nứt nẻ môi.

Đầu tiên là về hàng hiệu, em xài được son vài loại như Chanel, Lancome, son YSL, M.A.C, Victoria's Secret, Givenchy, Dior và tom ford, son tom ford màu nào đẹp.

1.CHANEL

Thật buồn em không hợp với thương hiệu hàng đầu thế giới này:(:(. Đánh lên môi chẳng lên được màu thật và nhìn cứ buồn cười kiểu nào ấy. Cảm thấy buồn vô cùng, Sau này nghe một số chị em cũng review là Chanel kén môi vô cùng. Ai đánh đẹp thì siêu đẹp, ai đánh không đẹp thì thôi từ bỏ ngay đi nhé. Các mẹ nên ra Store thử son trước khi mua nhé, không lại bỏ uổng.

Về Lip Gloss Chanel, em xài loại levres scintillantes màu 172 Rose Sauvage. Em không tải hình vì nặng nên các mẹ lên web kiếm hình thật các loại son em đưa nhé. Loại lip gloss này thì em xài khá đẹp, nhưng màu này nhạt hơn màu môi em nên đánh chẳng có tí sức sống nào. Nếu đậm hơn bảo đảm ok và ăn tiền nhất ở chỗ óng ánh nhìn gợi cảm lắm. Mẹ nào môi dày quá thì đừng xài loại này vì nhìn môi càng dày hơn. Bạn nào môi mỏng xài ok lắm nhé. Em này rất mướt và nhất là dù đi cả ngày vẫn không bị khô môi, môi mềm mượt rất thích. Các mẹ có thể đánh son lì rồi dùng em ấy dưỡng cũng được nhé.:-*

Về Lip Stick em xài 2 loại Rouge Allure màu 104 Passion và Rouge Coco màu 31 Cambon. Rõ ràng là màu rất đẹp nhưng em đánh cứ xấu xấu kiểu gì nên quyết định nghỉ xài luôn. Chị em nào đánh hợp nhìn môi sẽ rất đẹp. Son này mượt mà và lên màu cũng ok lắm nhưng vì em xài không đẹp thôi. Nếu đi chơi cả ngày thì không khô môi nhưng chỉ giữ màu được khoảng 4-5 tiếng thôi. Màu phai đi nhìn cũng rất dễ thương, như màu môi tự nhiên vậy. Khách em có xài thử lên màu hợp đẹp cực.:x

Em cũng có quẹt thử tí Rouge Coco Shine nhưng thực sự không đẹp như son YSL cây thỏi vàng nên em cụng không dùng và khuyên các mẹ cũng nên mua cây son YSL thỏi vàng nhìn cực kỳ bắt mắt và màu cũng mượt mà như em này.

2.DIOR

Dior rất đẹp, chất mềm mượt và kiểu dáng cũng khá đáng yêu. Em cũng khá thích son Dior vì nó cũng hợp môi em và cũng không làm khô môi, mềm môi, lên màu cũng đẹp lắm.

Dòng Dior Addict nhận được nhiều lời khen ngợi hoàn toàn là xứng đáng. Dù nghe nói có nhiều chì một chút nhưng em thấy quá đẹp cũng chẳng thâm môi. Em xài màu 578 Dior Kiss qủa là đáng đồng tiền, giá chát nhưng chất lượng thì tuyệt vời. Em này bám màu cũng không lâu lắm, khoảng 3-4 tiếng, dùng xài hằng ngày thì ok, nhưng đi tiệc thì mau bay màu nên chị em lưu ý nhé.

Em còn dùng thêm dòng Rouge Dior màu 869 Rouge Massai. Cảm thấy khá đẹp vì màu đỏ tươi rất xinh. Độ mượt màu thì khỏi bàn cãi và không gây thâm môi. Các mẹ cũng nên bổ sung em này vào BST của mình nhé.

Ngoài ra em cũng rất thích son dưỡng môi Dior, lên màu hồng nhìn xinh xinh, nhẹ nhàng và xài ưng cực, môi mọng căng bóng, mềm mượt. Cây nó nhìn như Dior Addict nhưng vỏ màu hồng nhạt, chất son hồng nhạt phèo lên môi hơi hồng. Mới có thêm màu cam còn đẹp hơn nữa nhé các mẹ. Dù vậy, dưỡng môi đến 900k 1 cây thì khá chát nên các mẹ nên cân nhắc trước khi mua em ấy về dù có đẹp.:x:x

3. TOM FORD

Son môi Tom Tord là loại son lì không chì nên màu cực đẹp cực chuẩn mà lại che được khuyết điểm đôi môi.

son tom ford hiện giờ có 2 vỏ trắng, đen và nhiều màu son tom Ford bán chạy nhất như : tom ford parasido, pink tease,...cách chọn son tom ford màu nào đẹp.

4. Son YSL

Về son YSL thì không chê vào đâu được, em mua nhiều cây rồi vẫn thích. Dòng nào cũng đẹp như mơ và đặc biệt không kén môi nên các mẹ cứ yên tâm màu sao lên môi vậy. Nhìn chung thỏi son YSL thiết kế rất đẹp, chất son đã đẹp, vỏ còn đẹp hơn, các mẹ xài hết có thể để trưng, không thì vào buổi tiệc, tô lại son là cả chị cả em phải ngoái lại nhìn. Giá trị lắm các mẹ ạ.

Về dòng Rouge Volupte Shine em có 3 cây nhưng vẫn đang có ý định sắm thêm, em có màu Sheer Candy, Lady In Danger và Coral In Touch. màu nào cũng đẹp tuyệt và chất dưỡng nhiều, dù hơi mau trôi nhưng các mẹ cứ yên tâm về độ mượt của em nó là không ai sánh bằng,mùi thơm dễ thương cực kỳ. Thiết kế thỏi son thì quá là đẹp luôn nhìn sang chảnh cực. Mẹ nào cũng nên bổ sung một cây vào BST của mình nhé. Em thấy các shop trên mạng đều bán các màu bằng giá nhưng em thâu màu Sheer Candy và Lady In Danger giá cao hơn nên bán khoảng 900k, còn các màu còn lại 750k thôi. Các mẹ nên xem kỹ màu trước khi mua dù em thấy Coral In Touch cũng rất đẹp.@};-@};-@};-:x

Em cũng đã thử mấy em Kiss&Blush và thấy cũng rất tuyệt, làm má hồng và môi son rất đẹp, chất son lên môi mịn lì nhưng không hề khô môi. Em thấy cũng khá và nhất là mút đánh tán rất đều, không chê vào đâu được.

Rouge Pur Couture của YSL thì khỏi nói, em này được rất nhiều người yêu thích, chất son khá lì và bám cũng lâu. Đánh đi tiệc nhìn rạng rỡ lắm nha dù không thể bám lâu như M.A.C nhưng em thấy son cũng ok còn thiết kế thì quá ăn tiền luôn.:D:D

5.LANCOME

Son Lancome đánh cũng đẹp mà lại bình dân hơn các chị kể trên nên các mẹ muốn một cây son chất lượng mà vừa tiền thì cứ nghía em này nhé.

Em đã xài dòng Rouge In Love màu 175 Rouge Crenadine. Cũng khá đẹp nhưng thiết kế của Lancome hơi bình thường, dù vậy xài thường ngày đi làm sẽ tiết kiệm mà vẫn đẹp. Cây này giá cũng vừa tiền 650k. Chất lượng vừa phải tiền vừa phải. Xài cũng rất thích và em thấy hợp với người Châu Á lắm.

Dòng L'asolu Nu cũng rất ok, dòng này mắc hơn khoảng 720k một em. Em xài màu Red Chiffon, phải nói đẹp, lên màu đẹp, kiểu dáng cũng đẹp. Thích lắm các mẹ ạ. Các mẹ cũng mua xài thử đi, bảo đảm sẽ ưng ngay, chất mượt mà, lâu trôi, lì nhưng dưỡng nhiều không lo thâm khô môi.

6.VICTORIA'S SECRET

Victoria's hơi ít son, nhưng dòng Color Drama Thật sự rất tuyệt, có độ mềm mượt như các đàn chị Chanel, Dior, son YSL. Lì như M.A.C và không hề gây thâm môi. Môi em khá yếu nhưng em đánh liền mấy ngày vẫn không bị khô. Em mua màu hồng cánh sen, lấy về bán cũng siêu chạy, màu lên nhưng All Fire Up của M.A.C và đi tiệc ăn thoải mái không hề trôi. Kiểu dáng cũng xinh xắn, không có mùi gì cả chị em nên thử một cây bảo đảm sẽ cực thích.@};-@};-@};-

7.M.A.C.

M.A.C mà dùng đi tiệc thì khỏi bàn, nhưng khổ là em xài vào là bị thâm môi. M.A.C không nhiều chì nhưng em xài cũng không hợp lắm thì phải. Dù đánh lên rất đẹp nhưng không kỹ là thâm ngay và mùi của nó em cũn không thích dù mùi khá nhẹ. Mẹ nào môi yếu như em thì nên mua VS sẽ tốt hơn dù giá hơi cao hơn 1 tý. Mấy em này thì khỏi bàn em không nói thêm các mẹ cũng biết rồi

8.GIVENCHY

Em chỉ xài có mỗi cây nhìn như bằng da ấy. Cây siêu đẹp, màu cũng rất đẹp, đánh mềm mượt, lâu trôi nhưng khó kiếm và cũng ít màu lắm. Chỉ cần nhìn em này là mẹ nào cũng thích mê. Khá lâu trôi, cũng giữ được 4-5 tiếng và không có mùi khó chịu.

Tóm lại, mẹ nào muốn xài son mang tính dưỡng môi và có màu thì có thể sử dụng son YSL, Dior và Lancome. Còn về em Chanel thì tuỳ cơ địa mỗi người, em hông dám chắc.=;=;

Còn nếu muốn tiệc thì sử dụng VS và M.A.C là bảo đảm nổi bần bật. Có điều thâm môi hay không em không chắc vì em cũng ít dám xài lắm.;);)

Riêng cá nhân em vẫn mê em son YSL nhất về cả khoản ngoại hình lẫn chất son. Khuyên các mẹ nên dùng thử và chắc chắn là sẽ thích lắm luôn.:x:x:x:x:x

Hôm khác em sẽ viết tiếp bài về các son Hàn Quốc,Clinique. Chúc các mẹ tìm được một em ưng ý nhất và son Tom ford màu nào đẹp nhất cho mình nhé. Vì nhiều quá em không thể nói cụ thể,mẹ nào muốn biết rõ hơn cứ cmt, em sẽ tư vấn kỹ hơn. Các mẹ mua của em cũng được, mua người khác cũng không sao, em chỉ muốn chia sẽ kinh nghiệm thôi.:D:D

Thank you.