Chào cả nhà,

Mình lăn lộn trên mạng mấy năm nay để nghiên cứu và dùng thử các hãng mỹ phẩm. Hôm nay xin chia sẻ với cả nhà kinh nghiệm dưỡng + make up của mình. Mình đặc biệt quan tâm đến các hãng ngon, bổ, rẻ. Chứ đắt mà tốt thì chả bình luận ạ.

Nên mình lập topic này để các mẹ chia sẻ về các hãng tốt mà giá phải chăng ạ.

1. Về dưỡng da

Các loại sản phẩm dành da dầu mụn mà mình đã kinh qua :

+ Vichy : sau khoảng 2 tháng da đỡ mụn hơn nhưng kết quả chả duy trì đc.chán: giá mấy triệu 1 bộ thì phải

+ Neutrogena : đã dùng cái trị đốm mụn của nó, chả thấy hiệu quả , chán nốt.( 220k)

+ Skinfood trà xanh : dùng cái toner, chả thấy gì (160k).

+ Dermalogica MediBac : tốt khỏi nói. ( 1 bộ kit khoảng 800K)

+ AHA 10% và 12% : rất hợp và thích.(giá là 340k cho 10% và 395k cho 12%) Da láng mịn hơn, lỗ chân lông nhỏ đi trông thấy.

+ Merlot ngày : dùng làm base, rất thích và ngấm nhanh (125k/oz).

+ Philosophy : SRM Tẩy trang 2 trong 1 : cực thích ( mua lẻ 55k/oz)

Còn nhiều lắm nhưng mình không nhớ nổi.

Da mình vốn mụn (bị từ hồi lớp 8 ạ), dầu nhiều lắm.

Sau khi mất hơn 10 triệu trị mụn ở Pamas mà chẳng kết quả, mình nản quá chả biết làm thế nào.

1 hôm, chân nọ đá chân kia thế nào ngã vào showroom Dermalogical. Nó kiểm tra rồi cho mình mấy gói sample dùng thử. Sau 2 ngày dùng thử mình thấy da khác hẳn, bấm bụng bon chen 2 kit trị mụn. Rùi lại mua full. Sau 1 thời gian dùng Derma thì da mình đỡ mụn 70%, da đẹp lên trông thấy.

Cơ mà đồ của Derma đắt quá, mà da mình cũng đỡ mụn nhiều. Mình tính tiếp xem xài cái gì.

Thấy mấy nàng trên mạng bán cái AHA của Alpha Hydrox, mình mua về xài thử.

Lúc đầu mua loại 10%, hợp quá, dùng gần hết, bon chen tiếp lọ 12%. Bgio vẫn đang dùng. Thấy rất thích. Bây giờ vẫn đang dùng.

Hiện nay mình chung kết dưỡng da như sau :

+ Rửa mặt
: Philosophy SRM tẩy trang

+
Dưỡng ngày
: Merlot ngày

+
Dưỡng đêm
: AHA 12%

Cá nhân mình thấy rất hiệu quả và okie.

2. Về make up

Mình đã kinh qua rất nhiều loại sản phẩm trang điểm : YSL, MAC, Lancome…

Cuối cùng chung kết hiện nay đang xài là Mineral Make up (dùng của Everyday Mineral)

Mình biết MMU lâu lắm rồi, đã giới thiệu cho bạn bè dùng rất nhiều.

Nhưng vì da mình dầu mụn, vết thâm, mình luôn nghĩ là dùng MMU ko che phủ đc nên ko dùng (vì mọi ng bẩu MMU mỏng mịn tự nhiên mừ).

Tuy nhiên 1 lần, mượn oánh thử của con em thì hiệu quả ko ngờ.

Nên bgio mình chung kết 3 em :

+
Found
: EM intensive (300k)

+
Finishing powder
: EM Finishing Dust (300K)

+
Má hồng
: Silk Nature màu Flair siêu đẹp 205k full

Đây là những kinh nghiệm của mình và mình thấy da mình bgio cải thiện đáng kể.

Mẹ nào có kinh nghiệm hay thì cùng chia sẻ cho cả nhà.