Em chào các chị. Em 21 tuổi, ở TPHCM, tập tành xài skinfood vì đi làm máy lạnh liên tục da xuống cấp dữ quá. Da của em trắng, thuộc loại da hỗn hợp, nhưng vùng U khô lắm luôn (thỉnh thoảng bị tróc da), vùng T hay ra mồ hôi, đặc biệt mũi và mép thì mụn đầu đen và lỗ chân lông to. Em có khá nhiều lông mặt nữa, dù nhạt thôi nhưng nhìn da cứ xạm xạm thô thô ko có được mịn. Em vẫn bị nổi mụn trứng cá thỉnh thoảng ở vùng má và cằm mãi không hết ạ. Em chỉ xài mỗi SRM Hada Labo, sau khi xài thấy da có mịn mịn nhưng ban ngày thì da vẫn khô nhưng mũi đổ mồ hôi. Môi trường em làm máy lạnh cả ngày nên da em chắc chắn là mất nước dữ lắm. Tóm lại là da em bị mất nước, mụn và lỗ chân lông to. Em trước giờ không hay xài gì dưỡng da cả vì không để ý mấy, nhưng giờ thấy da mặt với da tay chân khác nhau 1 trời 1 vực em sợ quá các chị ạ. Em được bạn tư vấn là nên dùng serum của dòng trị mụn, toner se lông, emul dòng cấp nước, cụ thể là toner đào, serum quýt cần tây, và emul xương rồng. Còn cream thì cái nào cần trị hơn thì xài cream của dòng đó. Nhưng em không rõ lắm về việc điều trị thì nên trị cái nào trước, cấp nước hay mụn hay se lông trước ạ? Và em xài bộ sản phẩm như trên thì có phù hợp không ạ?

Em cảm ơn các chị rất nhiều ạ.