Hiện nay phong cách trang điểm tự nhiên với lớp nền căng bóng đang là một xu hướng rất thịnh hành trong giới làm đẹp.

Mình sẽ chia sẻ các bước để tạo nên một lớp nền lãng mạn trong trẻo căng bóng như sao Hàn.

Đầu tiên ta cần dưỡng ẩm thật tốt cho da. Bạn hãy tự chọn cho mình một sản phẩm kem dưỡng ẩm hoặc kem dưỡng ẩm phù hợp với nước ra của mình. Việc dưỡng ẩm rất quan trọng nó giúp nền da của chúng ta căng mướt đủ ấm khi đánh kem nền nên sẽ rất dịu nhẹ và tăng cân tự nhiên đồng thời kem dưỡng ẩm còn giúp bảo vệ ra khỏi lớp makeup sau này.

Shaking brushes in cloud of powder Premium PhotoChìa khóa để có một lớp nền bóng bẩy nhưng vẫn lặng trôi đó là bạn cần chọn một sản phẩm kem lót phù hợp có thể là một loại kem lót cấp ẩm cho da khô hoặc là một loại kem lót kiểm dầu tốt cho các bạn da dầu hoặc các sản phẩm kem lót dành cho da nhạy cảm rất dịu nhẹ và lành tính.

Kem lót có thể giúp lớp nền tiếp vào ra và giữ lớp nền lâu trôi hơn. Theo kinh nghiệm của bản thân thì để đánh một lớp kem nền móng nhẹ và đầy tự nhiên trên da mình khuyên các bạn nên sử dụng mút trang điểm. Trước khi sử dụng mút các bạn lên làm ẩm mút trang điểm. Việc sử dụng mút trang điểm sẽ làm cho lớp niềm tin vào ra rất dễ dàng đồng thời tạo lên một lớp nền rất mỏng nhẹ căng mướt mà không hề bị hao kem nền.

High angle view of cosmetic kits forming frame on white backdrop Free Photo

Tiếp theo nữa bạn đừng quên chọn một sản phẩm kem nền phù hợp với nền da của mình phù hợp với màu da cũng như là với nhu cầu sử dụng. Ví dụ với những bạn da khá đẹp ít khuyết điểm bạn nên chọn một loại kem nền có độ căng bóng nhẹ và thoáng cho ra với những bạn da có nhiều khuyết điểm thì bạn nên chọn thêm một sản phẩm kem nền che phủ tốt để có thể che phủ đi được các khuyết điểm trên gương mặt của mình.

Để lớp nền không bị quá dày cakey thì các bạn cần phủ phấn ở những vùng cần thiết ví dụ như là vùng chữ T. Bên cạnh đó việc sử dụng các loại xịt giữ lớp trang điểm cũng rất quan trọng những sản phẩm này không những giúp lớp nền lâu trôi mà còn giúp cho lớp nền trở nên rất cần bóng tự nhiên chuẩn sao Hàn

Và cuối cùng là đã có một lớp nền tự nhiên rồi đừng ngại mà đầu tư thêm cho mình một sản phẩm phấn mắt sáng phấn Highlight phù hợp để có thể làm tốt nên các đường nét trên gương mặt của bản thân cũng như làm gương mặt bừng sáng trở nên đầy căng mướt.