Phấn nước không còn quá xa lạ với nhiều chị em phụ nữ hiện nay, nhất là trong nhịp sống hối hả và hiện đại thì các chị em lại càng ưa chuộng hơn vì sự hữu ích và tiện lợi khi sử dụng. Nếu ở thời điểm những năm về trước, các dòng cushion thế hệ cũ mà chị em đã quá quen thuộc với các công dụng như căng bóng, kiềm dầu, dưỡng da,...thì trong bài trong bài hôm nay, mình sẽ giới thiệu đến các bạn một loại cushion thế hệ mới với các ưu điểm vượt trội, được định nghĩa là dòng sản phẩm trang điểm đa năng và tích hợp chỉ trong 1 bước. Hãy cùng đọc bài Aperire DD Cover Cushion review này để khám phá sự thật về em cushion đa năng cực hot này nhé!

Về thương hiệu Aperire

Cushion Đa năng DD Cover được nghiên cứu và sáng tạo bởi Aperire, một thương hiệu mỹ phẩm Hàn Quốc thuộc phân khúc cao cấp cùng dòng sản phẩm đa dạng với các chiết xuất thuần thiên nhiên kết hợp cùng công nghệ chăm sóc da hiện đại. Hiện nay, Aperire là một trong những sự lựa chọn hàng đầu của những cô gái Hàn Quốc thời thượng và sành điệu khi được phân phối chính hãng tại Lotte, Shilla Duty Free,...

hình ảnh

Thương hiệu Aperire (nguồn: website)

Giới thiệu chung về Cushion Đa năng Aperire DD Cover 

Sau nhiều năm nghiên cứu miệt mài, đội ngũ Aperire Hàn Quốc đã bắt tay cùng chuyên gia trang điểm Soo Kyung, người đứng đầu Soonsoo- được biết đến như “bàn tay ma thuật” đứng đằng sau những tạo hình của hàng ngàn ngôi sao xứ Hàn như Irene (Red Velvet), Suzy, Lee Sung Kyung,... đã sáng tạo ra dòng cushion đa năng thế hệ với công dụng 3-in-1: che phủ hoàn hảo, chống nắng toàn diện, nuôi dưỡng chuyên sâu tích hợp trong 1 sản phẩm.

Cảm nhận thực tế về Cushion đa năng Aperire DD Cover

Về thiết kế

Cushion đa năng Aperire tạo điểm nhấn bởi xu hướng thiết kế thời thượng và sang trọng, tông màu vàng hồng (rose gold) được một lớp granite với logo thương hiệu chính giữa và viền kim loại vàng gold xung quanh tạo cảm giác thanh lịch và nữ tính. Một điểm yêu thích khác nữa đó chính là bông mút hình giọt nước đi kèm. Chất mút mịn, giúp lấy được lượng kem đều và phủ vừa đủ trên bề mặt da, không tạo cảm giác dày và thiết kế thông minh tác động được cả vùng khóe mũi và bầu mắt.

hình ảnh
hình ảnh

Hình ảnh sản phẩm

Miếng bông nhấn bên trong màu trắng/nude rất mềm và đàn hồi tốt. Thiết kế đồng màu với hộp đựng nên cảm giác nâng tầm lên một mức cao cấp hơn mặc dù giá thành ở mức tầm trung.

hình ảnh

Lúc đầu mới mở hộp phấn ra mình đã thấy ngay lớp phấn nước rồi, cảm giác miếng mút được phủ ngập kem nền. Chỉ với 1 lần nhấn nhẹ bông mút vào thì phấn sẽ phủ đều bề mặt bông với một lượng đủ dùng cho toàn mặt. Điều này khiến mình rất thích vì như vậy sẽ tiết kiệm rất nhiều.

hình ảnh

Chất phấn và độ che phủ trên da

Chất phấn của em này có một ưu điểm khác biệt hoàn toàn so với những dòng cushion khác mình từng dùng đó chính là độ che phủ vô cùng mỏng nhẹ nhưng đem lại cảm giác mịn lì và để càng lâu trên da lớp nền sẽ glowy nhờ công nghệ hạt phấn bọc dưỡng chất Satin-Fix của hãng.

hình ảnh

Em này có kết cấu semi-matte (bán lì) nên khi đánh lên sẽ tạo cảm giác thoải mái và dễ chịu, không quá lì cũng không quá bóng và đặc biệt có độ che phủ cao ngang ngửa một chai kem nền.

Thường khi trang điểm đi làm hay đi chơi bình thường mình chỉ dặm một lớp phấn là đã có một lớp nền vô cùng tự nhiên. Với những ngày mà có những nốt mụn to xuất hiện hay quầng thâm nặng do thức đêm thì mình chỉ cần dặm 2 lớp phấn là che phủ khá tốt.

hình ảnh

Da mình chỉ bị đổ dầu một chút ở vùng chữ T nên mình để ý khu vực này sẽ hơi bóng hơn một chút so với những phần da khác. Nên lưu ý với các bạn da dầu thì phủ thêm chút phấn sẽ rất ổn.

Độ chống nắng và độ bám trên da

Lần đầu tiên mình mới được thấy có một em cushion có chỉ số chống nắng cao như em này, theo bảng thành phần hãng công bố có thể thấy tới lận 5 màng lọc chống nắng cùng chỉ số SPF50+/PA++++ cao ngang với một tuýp kem chống nắng phổ thông nên mình khá yên tâm khi sử dụng. Mình để ý đi chơi ngoài trời nắng suốt 4,5 tiếng nhưng da vẫn không bị sạm, độ bền màu phải nói là cực tốt so với một em cushion.

hình ảnh

Đánh giá tổng quan

Sau những nội dung chia sẻ ở trên, mình sẽ tóm tắt lại một chút bên dưới cho các bạn nhé:

Ưu điểm:

- Độ che phủ tốt các khuyết điểm trên da, xuất sắc giống lời đồn. Hoàn toàn có thể thay thế được các loại kem nền trên thị trường hiện nay với lớp nền mỏng mịn

- Kết cấu semi-matte chuộng da mỏng, mịn, độ bám và độ bền màu rất tốt

- Với tầm giá trung bình so với một em cushion cao cấp thì mình thấy phù hợp với các nàng hiện đại, dân văn phòng hay các bạn mẫu.

Nhược điểm:

- Với những bạn da ngăm hay bánh mật thì sẽ khó sử dụng hơn vì tone 02 tuy là tone tự nhiên nhưng cũng hơi sáng.

- Vỏ khá xinh nhưng sẽ hơi “bánh bèo” so với những bạn nam

Tóm lại, với những bạn nữ chuộng phong cách trang điểm hiện đại và thời thượng thì cushion đa năng Aperire sẽ là một lựa chọn không thể bỏ qua. Còn mình cảm thấy rất hài lòng với độ che phủ của em này nên chắc chắn mình sẽ tiếp tục “rinh” em ấy về. So với các dòng cushion vừa che phủ tốt, vừa chống nắng mạnh trong cùng tầm giá thì em nó không có đối thủ.

Hy vọng bài review Cushion Đa năng Aperire này sẽ giúp các bạn lựa chọn được loại phấn nước tốt phù hợp. Hãy cho mình biết cảm nhận của bạn bằng cách comment ở bên dưới nhé!