Mình mở topic này để mẹ nào đã PTTM thất bại ko được như mong muốn vào đây chia sẻ nỗi bức xúc nhé. Hy vọng rằng từ thất bại của mình để các mẹ khác đang có ý định PTTM sẽ rút ra được kinh nghiệm cho mình để chọn lựa phương pháp phẫu thuật, cũng như bác sĩ giỏi cho mình nhé.

Bản thân mình cũng sửa mũi và bấm mí cách đây gần 1 năm. Mắt thì tạm ổn, tuy rằng BS bấm mí to mí nhỏ( hichic). Nhưng mũi thì thô , không cao, và ngắn, nhìn méo méo. Mình chọn phương pháp ghép sụn da đầu. Làm pp này đau đớn vô cùng và 1 tháng vết thương trên da đầu và mũi mới tương đối lành. Nói chung, pp này ảnh hưởng đến sức khỏe và tâm lý rất nhiều. Các mẹ có cấu tạo mũi da đầu mỏng thì chọn pp này sẽ khắc phục được nhược điểm , và ko lộ sóng. Nhưng nếu chọn sai bác sĩ phẫu thuật thì PP này sẽ dễ làm mũi thô, xấu, méo và khó chỉnh sửa lại. Bản thân mình đã làm mũi 2 lần nhưng méo vẫn hoàn méo. Vì vậy, các mẹ khi quyết định làm pp này thì cẩn thận nhé.

Còn về cắt và bấm mí mắt thì các mẹ trước khi chỉnh sửa nên nhắc BS căn cho mí 2 mắt đều tránh tình trạng mí to mí nhỏ như mình nhé. Đặc biệt, mắt là bộ phận quan trọng nhất của khuôn mặt nên mẹ nào muốn sửa hay bấm mí mắt thì phải tìm hiểu kỹ trước khi quyết định nhé. Vì nếu có sơ suốt khi pp thì rất khó chỉnh sửa và ảnh hưởng vô cùng lớn đến thẩm mỹ đấy.

Các mẹ khác có kinh nghiệm " đau thương" thì vào chia sẻ tiếp nhé!