Phấn má là một trong những món “bảo bối” giúp tạo điểm nhấn trên mặt cho vẻ ngoài của bạn thêm xinh xắn hơn. Với những bạn chuộng kiểu trang điểm trong veo tựa sao Hàn thì dưới đây chính là 7 gợi ý phù hợp. 

Má hồng được biết đến là một trong những sản phẩm làm đẹp cần có trong mỗi bộ trang điểm của các cô nàng. Chỉ với một chút má hồng, gương mặt của bạn sẽ lập tức trở nên rạng ngời. Tuy nhiên để tìm được một màu má hoàn hảo, phù hợp với làn da lại không phải là việc dễ. Top 7 phấn má tông Hàn trong veo đang được ưa chuộng dưới đây sẽ giúp bạn tìm ra được sản phẩm “chân ái”.

Top 7 sản phẩm phấn má đang được ưa chuộng 

1 - Phấn má Maybelline Fit Me Mono Blush

Phấn má Maybelline Fit Me Mono Blush được nhà sản xuất cho biết là có thiết kế phù hợp với làn da Châu Á. Sản phẩm có kết cấu hạt nhẹ và mịn, lại vừa dễ thấm mà không tạo cảm giác dày trên mặt. Ngoài ra, chất phấn còn có lớp nhũ nhẹ sẽ tạo được hiệu ứng trong veo khi bạn dùng. 

Phấn má Maybelline Fit Me Mono Blush

Phấn má Maybelline Fit Me Mono Blush. Ảnh: thefaceholic

Sản phẩm được đánh giá bám lâu, màu thì đậm chất Hàn luôn nhé. Chị em nào mà mê style makeup tự nhiên dù có chồng nhiều lớp vẫn không bị lố. Nói chung là em này mà dành cho hội mới tập tành trang điểm thì quá ổn áp luôn.

>> Sở hữu sản phẩm với giá ưu đãi <<

2 - Phấn má MAC Powder Blush

Phấn má MAC Powder Blush

Phấn má MAC Powder Blush. Ảnh: thegioisonmoi

Nếu là một trong những tín đồ của các dòng son nhà MAC thì chị em cũng không nên bỏ qua em phấn má MAC Powder Blush này. Sản phẩm được đánh giá có chất phấn siêu mượt, mịn và dễ tán trên da. Chất phấn của em này thì có thể giữ màu cả ngày mà không bị phai hay trôi đâu nhé. Theo mình thấy thì các màu phấn má của nhà MAC đa số phù hợp với các nàng theo style nhẹ nhàng, Hàn Quốc.

3 - Phấn má 3CE Face Blush

Phấn má 3CE Face Blush

Phấn má 3CE Face Blush. Ảnh: dep7ngay

Khác với hai sản phẩm trên, phấn má 3CE có thiết kế màu viền trùng với màu phấn, giúp bạn dễ dàng hình dung hơn. Chất phấn của em này được đánh giá là khá mịn, ít vón và bám da tốt. Đa phần bảng màu đều thiên tông nhẹ nhàng, hợp với tông trang điểm tự nhiên, trong trẻo. 

4 - Phấn má Canmake Glow Fleur Cheeks

Điều khiến mình cực ẩn tượng ở em phấn má Canmake Glow Fleur Cheeks này đó chính là thiết kế vân hoa chia làm 4 màu siêu đẹp. Chất phấn có dạng bột kem, mềm mịn, nhẹ, bám đều lên da, che đi lỗ chân lông, hút bã nhờn, che phủ nếp nhăn. Độ lên màu cũng khá chuẩn, chỉ với 1 lần phấn đã cho màu hồng cực tự nhiên.

Phấn má Canmake Glow Fleur Cheeks

Phấn má Canmake Glow Fleur Cheeks. Ảnh: rivi

Em này được đánh giá có mùi thơm thoang thoảng, dễ chịu nhưng cũng sẽ biến mất sau vài phút nên bạn yên tâm nhé. Ngoài 4 màu hoa phấn từ đậm đến nhạt thì sản phẩm cũng có thêm 1 màu dùng để highlight, phía bên dưới còn được để thêm chiếc cọ nhỏ tiện lợi sử dụng hơn. 

5 - Phấn má Romand Better Than Cheek

Hộp phấn Romand Better Than Cheek có thiết kế hình chữ nhật nhỏ nhắn nhưng lại cầm rất chắc tay, màu hộp cũng trùng với màu phấn rất thuận lợi trong việc lựa chọn của chị em. Phấn có kết cấu là những hạt mịn, tệp nhanh vào da và tạo nên hiệu ứng giúp che phủ lỗ chân lông khá tốt. Ngoài ra, còn có khả năng hút bã nhờn hiệu quả, dùng lâu cũng không gây bết dính hay vón cục, khá bền màu.

Phấn má Romand Better Than Cheek

Phấn má Romand Better Than Cheek. Ảnh: thefaceholic

Tuy nhiên các tông phấn của em này lại mang màu pastel và khá kén da. Vì thế khi sử dụng bạn cần gia giảm sao cho phù hợp với tông trang điểm của mình nên chị em ai mới tập tành makeup thì nhớ lưu ý nhé.

6 - Phấn má hồng dạng nén Eglips Cheek Fit Blusher

Phấn má Eglips Cheek Fit Blusher có thiết kế hộp tròn khá nhỏ gọn và tiện lợi. Chất phấn dạng nén, mền mịn, khi đánh lên không bị trôi hoặc lem. Độ che phủ của phấn khá cao có thể che được lỗ chân lông, cho màu má ửng tự nhiên. Còn độ bền màu của em này thì khoảng 3 tiếng nên bạn có thể mang theo để dặm lại. 

Phấn má hồng dạng nén Eglips Cheek Fit Blusher

Phấn má hồng dạng nén Eglips Cheek Fit Blusher. Ảnh: cocolux

Một điểm trừ của em này là màu phấn quá nhạt, do đó nếu muốn lên chuẩn thì phải đánh nhiều lớp. Bên cạnh đó, bảng màu đa phần là patel nên hơi kén da, phù hợp hơn với những bạn từ tone da trung bình trắng trở lên.

7 - Phấn má dạng lỏng Nars Liquid Blush 

Phấn má dạng lỏng Nars Liquid Blush 

Phấn má dạng lỏng Nars Liquid Blush. Ảnh: myphamthanhhang

Phấn má dạng lỏng Nars Liquid Blush có kết cấu dạng kem lỏng nên siêu nhẹ, mướt và dùng lên da khá mịn. Khi sử dụng, bạn chỉ cần cho ra tay một ít là đã đủ đến tán màu cho cả 2 má nên rất tiết kiệm. Ngoài ra, lớp màu trên da cũng bám khá lâu, thêm hiệu ứng nhũ li ti bắt sáng sẽ giúp tạo độ tươi tắn cho làn da.

Cách đánh phấn má theo từng dáng mặt

Dùng phấn má cho dáng mặt tròn

Những người sở hữu mặt tròn thường có chiều dài và rộng gần bằng nhau. Chính vì vậy nếu bạn không muốn biến mình thành “mặt to” thì nên bắt đầu từ xương gò má và tán chéo lên thái dương để tạo hiệu ứng chữ V, từ đó gương mặt của bạn sẽ trông thon gọn hơn. Bạn cũng nên lưu ý không nên sử dụng các loại phấn bắt sáng để đánh má hồng nhé, nó sẽ chẳng góp phần làm thanh thoát mà chỉ khiến cho gương mặt bạn to thêm.

Dùng phấn má cho gương mặt chữ điền

Với những người sở hữu gương mặt vuông có xương gò má và trán rộng thì nên xác định vị trí “trái táo” - nơi phồng lên khi cười. Hãy nhẹ nhàng dùng cọ trang điểm tán theo chuyển động tròn từ điểm giữa trái táo tán đều theo chiều đi lên về phía thái dương. Với cách tán này sẽ giúp cho gương mặt bạn đỡ “gai góc” và mềm mại tự nhiên hơn.

Dùng phấn má cho dáng mặt trái tim 

Những người sở hữu gương mặt trái tim thường có vùng trán rộng nhưng cằm và má hẹp, nhỏ. Với dáng mặt này, bạn nên tán má hồng cọ dọc theo hai bên xương gò má và theo chuyển động tròn, hướng về phía tai để tạo hình gương mặt trông giống như hình bầu dục. Ngoài ra, bạn cũng nên dùng thêm phấn tạo khối, tán hai bên hướng về giữa trán để tạo sự cân bằng giữa trán và cằm.

Dùng phấn má cho dáng mặt tam giác 

Khuôn mặt tam giác cũng sở hữu phần trán rộng và cằm nhọn. Thế nên, mọi sự tập trung sẽ đổ dồn hết vùng trán rộng và bạn chỉ việc cố gắng cân bằng vùng trán với đường nét trên khuôn mặt. Bạn chỉ cần dùng cọ tán phấn má thành hình chữ V dọc hai bên xương má. Nhẹ nhàng tán đều đến hai bên thái dương và sau đó tán rộng qua trán một chút hướng về phía trung tâm trán để tạo nét hài hòa cho dương mặt là được.

Trên đây chính là top các loại phấn má có kết cấu mịn, màu xinh mà mình muốn gợi ý cho chị em. Bạn có thể lựa chọn dòng sản phẩm phù hợp tùy theo đặc tính làn da và khả năng chi tiêu của bản thân nhé. 

Nguồn tham khảo: dep365

Xem thêm bài viết liên quan: 

8 phấn nền không trôi, sáng đều tông da mà vẫn che được khuyết điểm siêu mượt

Bí quyết sử dụng phấn phủ kiềm dầu phát huy tối đa tác dụng, cho lớp nền lâu trôi, ngăn nhờn cực đỉnh