Tuổi trẻ

12h đêm đi làm về. Bạn sợ không?

Sợ chứ. Vì mau hết tuổi chông chênh còn gì.

Như kiểu, nếu bạn sợ học lái xe, tự nhiên bỏ lỡ niềm vui khi được tự mình lái xe xê dịch muôn nơi, hay về nhà với ba mẹ mỗi cuối tuần chẳng hạn.

Sợ tương lai mù mịt, mỗi độ định thần sẽ khi yêu ai đó nhưng vì sợ nên nghĩ thôi ở vậy cho lành, vô tình điều lành ấy giúp bạn lỡ luôn những ngọt ngào yêu đương mới biết. Đôi lần mình sợ khúc này nhất.

Tuổi trẻ nên học gì-cần làm gì để thành công bền vững - BYTUONG

Rồi sợ cả giao tiếp, dè chừng đến độ không muốn nói cười, sợ va phải những người âm thầm tiêu cực đang ngự trị bủa vây, cũng từ điểm này, có phải cũng chính bạn đã bỏ lỡ rất nhiều người bạn dễ thương khó tìm.

Hoặc là nếu bạn sợ công việc vất vả, thì thôi – off lẹ đừng để tâm tư hỏi đáp hoặc ngó nhìn gì cơ hội được thăng tiến, tăng lương.

Cuộc sống bây giờ là chiến trường mà, nếu tiếp tục sợ hãi, bạn sẽ chẳng có được gì cả. Người ta xây tàu là để ra khơi, con tàu cứ neo đậu mãi ở cảng ai chả biết là rất an toàn, nhưng nếu không bị huỷ hoại thì chúng cũng sẽ quá hạn sử dụng

Nên cứ đụng là làm, cứ bị càm ràm thì càng máu để chiến, nhưng chỉ cống hiến đúng chỗ mình đam mê thôi nhé, đừng phung phí quá sức là được. Tuổi trẻ ạ!