cuộc sống của bạn sẽ không tuyệt vời cho đến khi bạn quyết định rằng cuộc sống của bạn thật tuyệt vời.Hy vọng của bạn trong tương lai quyết định cách bạn hành xử trong hiện tại. Nếu bạn tin rằng tương lai của bạn sẽ tràn ngập hạnh phúc và dồi dào, thì cuối cùng bạn sẽ hành xử, ngày hôm nay, theo những cách phản ánh niềm tin đó

Bạn có thể quyết định trì hoãn hạnh phúc của mình khi bạn đạt được mục tiêu hoặc bạn có thể đưa ra quyết định để cảm thấy được hoàn thành, được yêu thích hoặc thành công ngay bây giờ mà không cần đạt được mục tiêu.Nếu bạn làm được điều đó, bạn sẽ thấy dễ dàng đạt được mục tiêu hơn nhiều vì bạn đã có sẵn nguồn năng lượng tích cực làm việc có lợi cho mình.

Do đó, thiết lập mục tiêu chỉ trở thành một phần của quá trình phát triển tự nhiên của bạn, không phải là một yêu cầu cho hạnh phúc của bạn.Khi bạn có một cái nhìn tích cực, bạn sẽ có nhiều khả năng có những điều tích cực xảy ra với mình.

Bạn có quyền kiểm soát cuộc sống của chính mình, từng ngày đưa ra những quyết định sẽ thúc đẩy hạnh phúc cho bạn.