Sống trên đời ai cũng phải có đam mê, dù là những mơ ước nhỏ nhoi hay lớn lao thì đó cũng chính là niềm đam mê của mình. Khi có đam mê chúng ta sẽ trở nên phấn đấu hơn, cố gắng để đạt được mọi mục đích của mình. Đam mê một thứ gì đó không bao giờ là sai cả. Đó chính là thứ mà chúng ta cần phải có khi sống trong cuộc đời này. Đam mê là chúng ta mê mẩn một điều gì đó, chúng ta muốn thực hiện nó, và thành công với nó. Không nhất thiết chúng ta phải đam mê cái gì đó lớn lao trong cuộc đời này, mà chỉ cần đam mê những thứ mà khiến cho chúng ta vui là được rồi. Tôi cũng có đam mê của riêng mình, tôi đam mê ca hát, chỉ cần tôi được hát là đã khiến cho tâm trạng của tôi vui sướng, trở nên phấn chân hơn rồi. Đôi khi niềm vui của tôi chỉ đơn giản là như vậy. Vì tôi được sống với chính đam mê của mình. Mặc dù là tôi hát không được hay, nhưng tôi vẫn có quyền được hát, và tôi sẽ sống mãi vơi niềm đam mê đó của mình. Niềm đam mê này mang lại cho tôi rất nhiều niềm vui. Tôi không biết bạn cảm thấy thế nào khi sống với đam mê của mình, riêng tôi nó là cả cuộc đời cho dù ai có nói gì đi nữa đam mê này tôi sẽ mãi theo đuổi nó đến cùng. Ai ai trên đời này cũng đều có đam mê và ước mơ của chính mình, và tôi chắc rằng họ cũng đang sống rất vui vẻ với niềm đam mê đó của họ. Không nhất thiết là khi đam mê chúng ta phải thực hiên được nó, chỉ cân chúng ta luôn hướng về nó, coi nó là mục tiêu để khiến cho chúng ta trở nên tốt hơn thì đã được gọi là đam mê rồi. Hãy sống thậ hạnh phúc và cháy hết mình với đam mê của mình nhé.