Miệng đời của thiên hạ nghiệt ngã lắm, những lời phát ra từ miệng đời rất cay nghiệt ác độc, tuy là những lời nói rất nhỏ nhưng cũng có thể giết chết một tâm hồn bé nhỏ của rất nhiều người. Nếu bạn đã từng bị soi mói, bị đem ra làm cho cười cho cả thiên hạ thì mẹ đừng nên vội nhụt chí nhé bởi vì ba mẹ mình xin mình ra không phải để sống sao cho vừa lòng thiên hạ, mà bản thân của mình phải sống sao cho mình cảm thấy là đúng, cảm thấy được cuộc đời này vốn dĩ tươi đẹp. Bạn đừng vì những lời nói ác ý của miệng đời Mà suy nghĩ những thứ tiêu cực gây hại đến bản thân của mình, điều đó không đáng một chút nào cả, thay vì làm những chuyện vô ích như thế thì bạn hãy nên sống vô tư vô lo âu với đời.

Cuộc đời là như thế đấy, dù bạn có làm gì đi chăng nữa thì cũng không vừa lòng được miệng đời của thiên hạ đâu, họ sẽ không bao giờ hài lòng vì bất cứ điều gì mà bạn làm cả chỉ vì những điều đơn giản thôi rồi chết là sự ganh ghét và đố kỵ, sống trong cuộc đời này thì bạn hãy nên chà đạp lên những thị phi mà sống có như thế bạn mới có thể sống tiếp được, còn nếu bạn cứ sống trong những lời thị phi đó mà không vượt qua được thì bạn chỉ mãi ở trong một góc tối mà thôi. Sinh ra thì sống là chính mình chứ cần gì sống để làm vừa lòng tất cả mọi người, tôi thì không có khả năng siêu phàm đó, tôi sống chỉ vì bản thân của tôi mà thôi chứ không bao giờ tôi sống với những lời nói hay để sống làm vừa lòng ai cả vì họ có nuôi tôi được ngày nào đâu chứ, nhưng suốt ngày cứ nói ra nói vào những chuyện không đâu ăn ở không thì lại soi mói cuộc đời người khác đó chính là công việc hằng ngày của những miệnh đời độc ác. Nhưng cho dù có chuyện gì đi chăng nữa thì tôi vẫn sống là chính tôi và sẽ không bị bất cứ một điều gì khiến cuộc sống của tôi trở nên xấu đi hơn bao giờ hết.