Nếu bạn sở hữu một căn nhỏ hộ riêng của mình thì quả là điều vô cùng tuyệt vời vì bạn hoàn toàn tự chủ. Có thể, bạn sẽ mong rằng trong ngôi nhà nhỏ của mình sẽ có một băng ghế dài theo phong cách châu Âu để thoải mái đọc sách hay phòng để quần áo rộng lớn. Bạn hoàn toàn có thể làm thực hiện những điều ấy trong căn nhà của mình, nhưng trước hết, hãy chuẩn bị cho mình những thứ cần thiết sau đây đã nhé!

1. Những dụng cụ sửa chữa nhử kéo, búa, đinh, vít...

Nếu đang sống trong căn hộ thuê, bạn cũng sẽ cần phải sửa chữa những thứ nhỏ nhất như đóng lại đinh hoặc ghế trong nhà cho đến tìm chỗ treo bức tranh yêu thích của mình. Việc này nghe có vẻ là việc của đàn ông, nhưng bạn cũng có thể tự làm nếu trong tình huống chẳng có ai làm. Nếu có sẵn bộ dụng cụ sửa chữa trong nhà, bạn sẽ chủ động hơn trong việc bày trí thay vì đợi tìm được người giúp mình.

2. Nến thơm, tinh dầu…

Sống riêng cũng đồng nghĩa với việc tài chính của bạn sẽ phải phân tán cho nhiều khoản chi khác và đôi khi phải hạn chế những hoạt động thư giãn đi spa. Tiết kiệm là điều cần làm nhưng bạn vẫn có thể thư giãn tại nhà với nến thơm và các loại tinh dầu như ở spa. Ngâm mình trong bồn tắm với những ngọn nến lung linh hay đọc sách trong phòng được xông hương hoa hồng hoặc oải hương cũng sẽ giúp bạn có những khoảnh khắc thoải mái nhẹ nhàng.

3. Chén dĩa đồng bộ

Có thể nhà riêng của bạn sẽ khá nhỏ và những món đồ trang trí không cùng phong cách với nhau, nhưng cũng cần chuẩn bị cho mình một bộ chén dĩa đồng bộ. Bạn không cần phải đầu tư cho những bộ ấm chén quá đắt tiền theo kiểu cổ điển sang trọng hay hiện đại, chỉ cần một bộ chén đĩa sạch sẽ, đồng bộ, dùng để chiêu đãi bạn bè và gia đình trong những buổi tiệc tại ngôi nhà nhỏ xinh của mình.

4. Nước sơn

Loading interface...

Với những căn hộ cho thuê, một số chủ nhà đồng ý để người thuê thay đổi phù hợp với phong cách của họ, điều ngày có nghĩa là bạn có thể sơn hoặc vẽ lên tường theo ý thích của mình. Đừng để ngôi nhà của bạn trở nên đơn điệu mà hãy trang trí nó với những màu sơn pastel đằm thắm hay tone màu rực rỡ theo sở thích của bản thân. Ngoài ra, các loại bàn ghế, chai lọ cũng cần được bạn khoác thêm áo mới để trở nên sinh động hơn.

Theo Life Hack