Việc đầu tiên mà bạn có thể thấy rõ ràng nhất đó chính là chúng ta có thể lên được tivi hoặc lên trên báo hoặc những thông tin điện tử ở trên mạng xã hội. Thật sự ra thì các vấn đề mà chia sẻ về những cái hành động đẹp giúp đỡ mọi người trong cuộc sống thường được mọi người rất là quan tâm và chú ý. Thu hút rất là nhiều sự tương tác và quan tâm của cộng đồng người Việt chúng ta.  Khi mà bạn tham gia nghĩa các công việc thiện nguyện như thế này sẽ là một cơ hội giúp cho bạn rất là nhiều mối quan hệ quen biết nhiều bạn bè hơn. Có tiền tư tưởng và giúp đỡ được nhiều người hơn. Tạo nên được một nhóm và cộng đồng mạnh mẽ để có thể giúp đỡ cho những người khó khăn.  Bản thân gia đình của bạn khi mà nhìn thấy được những điều như thế này thì sẽ cảm thấy tự hào về bạn rất là nhiều. Và khi mà bạn tham gia những cái điều này bạn sẽ có cơ hội đi nhiều nơi.  Có thể tham quan và hiểu được nhiều người sống ở những nơi khác nhau có những mảnh đời như thế nào.  Chưa kể là bạn có thể nhận được học bổng hoặc là một cái giải thưởng nào đó. Và tăng lên độ uy tín của bản thân mình.  Có một số trường Nếu như một bạn tham gia việc tình nguyện thì nó cũng là một trong những thành tiêu chí xét học bổng và danh hiệu dành cho bạn. Cho nên mình cảm thấy việc này vừa là có thể mang lại những điều tốt đẹp cho người khác và bản thân mình cũng sẽ nhận lại những điều rất chi là cải thiện cho chính bản thân của mình và sẽ trân trọng cuộc sống hiện tại của mình nhiều hơn.