Ngày 23/7/2020 Mình có lên NH đặt tiệc thôi nôi cho bé con.Hôm đó mình có cọc 10 triệu tiền mặt.NH làm

hợp đồng và ghi biên lai cho mình.Xong do dịch Covid-19 lại bùng lên.Chính phủ gửi công văn xuống là khuyến cáo cấm tụ tập tập trung trên 30 người áp dụng vào lúc 0h ngày 31/7/2020 thì đêm 30/7/2020 bạn sale nhận tiệc bên mình có đt thông báo là tiệc phải hoãn lại ko thể nào đãi đc mình cũng vui vẻ chấp nhận vì đây là lệnh chung. Đến trưa ngày 31/7 mình lên NH lúc 15h để giải quyết vấn đề tiền cọc. Mình trình bày với bạn sale là mình muốn chia sẻ với NH 4 triệu mình lấy lại 6 triệu. Thì bạn đó bắt mình ngồi đợi cho tới 18h và kêu mình về để trình lên sếp. Mình ok ra về. Ngày 1/8 buổi sáng bạn sale lại đt cho mình ko chấp nhận 4/6 mà sẽ là 5/5. Mình cũng ok. Nhưng tới chiều 15h mình có dt cho bạn sale lên lấy tiền thì bạn kêu là giờ ko giải quyết cho mình nữa đồng nghĩa là mình mất cọc 100% và bạn nói là tiệc vẫn diễn ra như hợp đồng. Tới ngày 2/8/2020 là ngày chính thức tiệc mình có lên tham dự thì các bạn NH bày bàn ghế ra đủ 7 bàn tương đương với lượng khách 70 người. Nhưng ko hề dọn đồ ăn lên. Sau một hồi đối chất qua lại bạn trưởng phòng kinh doanh buộc mình ký vào bảng thanh toán hết số tiền còn lại trong hợp đồng. Mình ko ký bạn đó de doạ là mình ko thể nào bước ra khỏi NH đó. Mọi người cho e một chủ ý kiến phản hồi để mình đối phó với NH này. Mình cảm thấy giống như lừa đảo mình vậy.

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh